Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Chrome khi khởi động bật ra hàng loạt web quảng cáo

bởi PhamHuuBinh

19 August 2021

1188

21

Em có tải 1 phần mềm về xong cái chrome mỗi lần khởi động là ra 1 loạt web quảng cáo, em muốn hỏi làm sao để tắt hết đi.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Thứ nhất: Từ này chừa thói quen tải lung tung trên mạng nghen.

Thứ 2: Khi cài bất kỳ cái gì vào máy phải đọc thật kỹ. Bỏ ngay thói quen xấu là NEXT NEXT liên tục mà không đọc bất kỳ cái gì.

Thứ 3: Reset Default trình duyệt xem hết không.

Thứ 4: Bật Windows Defender lên.

Thứ 5: Tải Malwarebytes về quét xem hết không. Chấp nhận mất sạch cr@ck trong máy.

• Window defender phải update ad ạ, mình dùng win cr@ck luôn

• Phạm Tấn Khoa Thành viên kim cương

@PhamHuuBinh Từ giờ 7h sáng đến 12h - 1h trưa mình rảnh, nếu bạn rảnh và đọc được thì nhắn cho mình, mình sẽ hỗ trợ xem có giúp gì được cho bạn không, bạn nhé!
      Buổi chiều mình sẽ bận từ thời gian trên, nên là có thể mình sẽ không trả lời nếu bạn nhắn từ thời gian trên. Buổi tối thì từ 6h mình có thể rảnh.
      Facebook: https://www.facebook.com/2005phamtankhoa/

• @Phạm Tấn Khoa MÌnh thành công rồi ạ, cám ơn bác nhé

Cái này fix thì cũng dễ, nhưng có kinh nghiệm thì dễ. Hồi đó gặp ba cái này hoài, còn có vụ nó tự động bật quảng cáo popup khi chẳng mở gì nữa cơ, cứ đúng time là nó nhảy pop up trong khi google còn chẳng mở :joy::joy:

• @Phạm Tấn Khoa Mình nghĩ bạn này dính quảng cáo dạng kiểu xemvn, lap123,...

@Pham Nhan nhiều lắm mà lâu rồi. Nó cái phần mềm vào trong máy, tìm được gỡ ra thì hết thôi bạn :))

• Bạn phải nêu rõ ra và có hình ảnh nữa chứ? phần mềm bạn tải là phần mềm gì, tải ở đâu, quảng cáo bật ra 1 loạt là bao nhiêu tab quảng cáo và đó là quảng cáo gì?

• @Pham Nhan Xóa thành công cực shit bẩn thỉu rồi bác ạ. Cám ơn bác nhiều

• @Pham Nhan Quả fullcr@ck này trước em cũng tải vài cái mà giờ chơi cả virus, chả hiểu sao

• @PhamHuuBinh Bản IDM cr@ck cũng có phải của bọn fullcr@ck đâu, nó lấy bản cr@ck của ptk911 rồi chèn cái cục shit quảng cáo vào up lên đấy chứ :v

Chatbox