Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Thắc mắc về tốc độ tải IDM

bởi Hưng

08 June 2021

1186

5

Khi mới tải thì IDM tải về với tốc độ 13MB/s, nhưng càng về sau tải càng chậm, khắc phục sao ạ ? lúc đầu tải rất nhanh nhưng càng về sau càng yếu

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Hoàn toàn bình thường. Đó k phải lỗi mà do cái nơi chứa link họ muốn như vậy. Mình đoán bạn đang hỏi về link Google. Đúng k ? Nếu là link Google thì đúng là vậy đó. Down gần xong thì nó sẽ giảm tốc độ đi để tối ưu băng thông cho họ.

Cách khắc phục thì mình biết nhưng mình sẽ ko chỉ cho bạn vì nó sẽ làm ảnh hưởng trực tiếp đến link trên website và thậm chí đôi khi hỏng luôn cả file bạn tải về. Cứ để cho nó tải cho ổn định

• Không liên quan nhưng có cách nào fake ip thủ công trên win 10 không nhỉ? Muốn đổi IP khi chơi game trên win 10 nhưng không biết cách, tìm trên google thì mình thấy hướng dẫn fake ip cho mỗi trình duyệt thôi <3

• Admin Quản trị viên

@Pham Nhan Đổi IP thì chịu mạng lag. Chịu k ? Google từ khóa VPN để đổi IP nhé

• @Admin Mình tìm trên google toàn thấy đổi IP cho trình duyệt thôi, có cách nào đổi IP cho một game được không ạ? Kiểu mình mở game đấy bằng một IP khác. Mình đổi IP để mở treo game ạ.

• @Pham Nhan dùng 1.1.1.1 thử đi bạn

Chatbox