Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Tutorial] Mod và chơi Rivals of Aether

06 February 2022

11390

13

được liên kết với bài viết Rivals of Aether

Nhiều bạn thắc mắc về mod trong Rivals of Aether thì mình có lưu ý là:
Game hoàn toàn có thể mod dc nhưng chỉ có thể chơi dc mod trong chế độ Local. Muốn chơi coop trong Local thì chỉ có thể dùng Steam Remote Play và qua Keyboard Splitter (hoặc phần mềm tương tự).

Cách mod thì khá đơn giản:
1) Chọn 1 mod trên Steam Workshop và Copy Page URL của mod đó.Ví dụ mình chọn mod Speedrunner Link này:
Mod và chơi Rivals of Aether2) Truy cập web này và paste cái link đó vào đây và click download:

Mod và chơi Rivals of Aether3) Khi tải xong thì vào mực vừa download và copy cái dãy số đầu của fileMod và chơi Rivals of AetherSau đó vào User>AppData>Local>RivalsofAether và tạo 1 folder mới tên "workshop". Trong folder workshop, tạo 1 folder nữa và đặt tên là dãy số vừa copyMod và chơi Rivals of Aether4) Giải nén file mod vừa tải và copy tất cả những gì vừa giải nén ra đưa vào folder mod vừa tạoMod và chơi Rivals of AetherMod và chơi Rivals of Aether5) Thế là đã mod xong. Vào game thì chọn Local (bất cứ chế độ chơi nào trong local cũng dc nhé)

• trai Thành viên

tải workshop ở đâu nhỉ wed trên không xài được

• SW (Bá) Quản trị viên

trang cũ hết dùng được rồi, dùng trang này tải thử xem
    http://steamworkshop.download/

• nó bắt mình sở hữu game này mới cài được mod ạ , có cách nào để mod không ạ

• knightmare1401 Thành viên bạc

@Nguyễn Bảo bạn có chắc chắn làm đúng những j như trên chưa?

• @knightmare1401 mình làm theo rồi ạ tại steam workshop dowloader lúc mình coppy url qua thì web nó bảo là bạn cần sở hữu game gốc mới được down ạ và phía dưới nó có bắt mình phải đăng nhập cái steam cmd ạ

• @Nguyễn Bảo ban tim wed khac di

• FiThDAs Thành viên

nó bắt đăng nhập steamcmd mà mình đăng nhập nó lỗi là sao ạ

• SW (Bá) Quản trị viên

good job bro :100:

Chatbox