Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Elden Ring không load được save file cũ sau khi update 1.03.0

22 March 2022

2688

4

được liên kết với bài viết ELDEN RING

Mặc dù đã đọc được thông báo của Admin về việc "sẽ không hỗ trợ bất kỳ những vấn đề nào về lỗi update nữa." nhưng mình khá chắc là mình đã làm đúng các bước hướng dẫn và đã cố gắng tự fix nhưng không được nên hết cách rồi mình mới đăng xin hỗ trợ.

Tuy update ra đã được vài ngày nhưng mình chỉ mới có thời gian để update hôm nay, từ 1.02.3 lên 1.03.0. Mình đã tuân thủ các bước theo hướng dẫn: kiểm tra chính xác phiên bản và có hơn 52GB dung lượng trống. Update thành công và mình cũng đã kiểm tra PatchLog trong folder game cho chắc chắn. Mình load game vào bình thường nhưng sau khi mình chọn "Continue" để vào game thì game load được khoảng 1/7 cái thanh dưới bên phải và đứng yên.

*Note: trong lúc này chức năng "TIPS" bên trái màn hình load game vẫn hoạt động bình thường, game vẫn respond bình thường và không có freeze.*

Mình tưởng do patch mới tải lâu nên mình cũng đã chờ, chờ hơn 15 phút vẫn không lên thêm được chút nào nên đã đóng game và load lên lại. Đóng bằng cách thông thường không được, (lúc này thì game đã freeze) game chỉ đóng khi mình Task manager và end task. Mình đã thử load game lại 2 lần nữa, nhưng kết quả đều như nhau.

Mình kiểm tra trên web lại thì thấy có update mới (1.03.1) nên mình đã tải về và cài đặt với hy vọng là nó sẽ fix được lỗi đấy. Update thì thành công nhưng nó vẫn không thể load được file save cũ của mình. Mình cũng đã thử tạo game mới, và nó chạy bình thường, chỉ không load được cái file mà mình đã chơi hơn 38 tiếng. Last location là ở Mohgwyn Palace.

Nếu bạn nào có idea nào thì làm ơn cho mình biết. Nếu ad có thể giúp mình thì mình xin biết ơn.

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

vụ này có thể là trường hợp hiếm gặp rồi bạn, khó ai có thể giúp đc rồi, bạn cần tải lại bản cũ không mình đưa link fshare cho

• @SW (Bá) cảm ơn admin Bá đã cố giúp, nhưng cũng may là mình vẫn còn giữ mấy cái zip file của bản cũ. Và mình cũng vừa fix được game rồi.

Mình để cmt ở đây cho bạn nào có gặp trường hợp tương tự thì làm thử theo mình.
      Mình đã gỡ game và backup mấy cái save file cũ của mình lại. Sau đó thì cài lại bản cũ 1.02.1 rồi update từ từ lên 1.02.2 rồi 1.02.3 và 1.03.0
      Mình vào thử game sau mỗi lần update để xem bản nào được. Sau một hồi thì mình đã vào được game ở bản 1.03.0 và game đã hoạt động bình thường. Rất vui vì 38 tiếng đã không ra đi một cách hơi lãng xẹt ^^

Xem thêm
  • Tài Thành viên

Dùng EldenRingSaveCopier ghi đè lên slot mới trong file save phiên bản hiện tại là được nha

• đen thật tôi cũng bị giống ông . mà của tôi là từ 1.03 lên 1.04

Chatbox