Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Elden ring - xin hướng dẫn chèn save file bên ngoài vào game 1.10.1 bản Việt hoá

bởi Tran Hai

25 March 2024

2411

10

được liên kết với bài viết ELDEN RING

Hi mọi người, có bạn nào chơi Elden ring bản việt hoá 1.10.1 trên linkneverdie biết cách chèn save file bên ngoài vào hướng dẫn giúp mình, mình làm theo trên mạng nhiều cách mà vẫn không sử dụng được. tks!

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

bạn bấm GSE Settings trên LND Launcher -> sửa số steamid64 thành 76561197960267366 là sẽ dùng được save
    (tất nhiên là chỉ có thể chơi save Offline)

• @SW (Bá) tks ad

• @SW (Bá) Ad ơi nếu e đỏi cái steamind64 như ad nói rùi e cho file save offline vào nó có bị mất hay bị ảnh hưởng gì tới file của online không ạ :>

• Mình làm theo hướng dẫn bên dưới của Save all Item starter trên Nexusmod thì thành công, bác thử xem sao:
    HOW TO INSTALL THE SAVE CORRECTLY:

VIDEO GUIDE: https://youtu.be /u8WUpd3GUEk

ALWAYS make a backup of your save if it's important to you.

1. Download my save and unpack it.
    2. Download Elden Ring Save copier from here https://github.com/BenGrn/EldenRingSaveCopier/releases/tag/v0.0.2-alpha
    3. Open the save copier
    4. Click on BROWSE for source file and navigate to my save that you have downloaded and unpacked in step 1 (the copy from dropdown will have 10 save file options for all 10 classes)
    5. Click on BROWSE for destination file and you need to locate your current Elden Ring save C:\Users\[username]\AppData\Roaming\EldenRing (the copy down dropdown will show your existing save and all other slots. To retain your existing save select a different slot)
    6. Select copy on the save game copier
    7. Before you start the game you need to delete the .sl2.bak file that is located in the same folder where your save is C:\Users\[username]\AppData\Roaming\EldenRing
    8. Start game and you should be able to load the save.

Xem thêm
  • Hello ông cài file đc chưa cho tui hỏi xíu, ông có link full save nào k, nay ra dlc tui muốn thử.
    Tui có thử tải nhiều cái trên nexus về set file save như ad nói ở dưới, dùng ER save manager r mà vẫn bị lỗi k thể load file.
    Many thanks <3

• @Tran Hai Bác xóa cái folder id steam trong chỗ %appdata%\Elden Ring đi nhé, xong vào game tạo nv, skip intro rồi out về desktop, xong dùng Copy Save là đc nhé, tui đã làm đc đối với dlc á

• minh Thành viên

@Nguyễn Thiên Ân sao tôi dùng tool copy toàn báo copy failed nhỉ, đúng file nguồn + đích rồi luôn, làm theo bác cũng không được...

• @minh Vậy bác coi lại nguồn file save thử, có khi do nó bị lỗi, hoặc đổi tên id steam như ad ở trên đi, lúc trước tui cũng làm nhiều thứ mà ko đc, xong hình như tui xóa folder id steam là ok, bác thử xem sao.

Chatbox
[X] Bấm để tắt quảng cáo