Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

ELDEN RING không nhận tay cầm

bởi khong minh

28 February 2022

9320

12

được liên kết với bài viết ELDEN RING

:(( mình xài x360ce bản 2020 chả hiểu sao giờ chỉ nhận tay cầm game onl . Cùng 1 game nhưng vào onl thì chơi dc tay cầm còn lại mode off hay chơi game off là tịt ngòi.Ai biết chỉ mình với, ngồi đợi tải con elden ring 5-6 tiếng mà h chơi ko dc :((

• mình dùng tay cầm pxn9616 cũng không dùng được. ai dùng qua tay cầm này rồi cho mình xin cách fix lôci

• Mình thử tay ps4, pxn 9616 qua DS4-x360ce. Add game steam và khá nhiều cách fix lỗi. Đều gặp hiện tượng như sau:
    Tay dùng bth khi k vào game và chơi game khác (đã thử 3 game).
    Còn với elden ring thì cứ vào game là nghe thấy tiếng usb ngắt kết nối tứng từng :)))
    alt+tab thì tay vẫn dùng đc, vào game thì k nhận.

• chia se 1 cach fix cua minh.
    Buoc 1: Ban add game vao steam
    Buoc 2: Vao steam va run game
    Buoc 3: Test thu tay cam trong game
    Minh da thu voi tay cam xbox cua minh.

• https://www.youtube.com/watch?v=xWRdTJZI0Fk&t=257s tôi mò dc clip này làm theo và chơi dc . Mình xài general joystick đã kết nối ok hết nhé.

• Ừ tôi cũng down mấy tiếng về chơi cái tay cầm ps5 mà vào game cứ quay vòng vòng.. không bật vietkey hay gì mà vẫn bị

• khoi Thành viên

Mình cũng thử dùng tay cầm ps4 nhưng khi vào game thì nhân vật cứ bị quay vòng vòng, có nút bấm được có nút thì không. Có ai bị giống mình ko ạ.

• @khoi Mình cũng bị lỗi y hệt. Tưởng tay cầm có vấn đề nhưng ra chơi game khác vẫn bình thường. Đọc trong FAQs thấy có bảo là tắt Unikey nhưng tắt rồi, reset game, reset máy vẫn bị như cũ.

• dat Thành viên

@khoi có bác nào fix được chưa ạ , mình cũng đang bị như vậy

• SW (Bá) Quản trị viên

Sao không ghi ra là đang dùng tay gì luôn đi bạn nhỉ?

Chatbox