Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Tutorial] Nhận tay cầm đối với các game Online Steam sử dụng Spacewar (480)

bởi SW (Bá)

08 August 2021

15373

9

Như các bạn đã biết, những game Online Steam sử dụng id 480 của Spacewar thì sẽ không sử dụng được tay cầm (controller), nguyên nhân là do Steam Controller của game Spacewar không hỗ trợ các nút cần thiết

Thường thì mình sẽ update LND Launcher, thay đổi fake id sang một game khác để steam hỗ trợ tay cầm (thường là Cube Racer).

Nhưng vì lý do công việc bận bịu, không thể update LND Launcher nhiều game và có một số game bắt buộc phải để fake id của game Spacewar mới có thể hoạt động cho nên mình sẽ viết hướng dẫn này để các bạn biết cách tắt Steam Controller của game Spacewar để game có thể nhận được tay cầm.

Cách 1: Vô hiệu hóa steam controller của spacewar

1. Trước tiên bạn cần phải cài đặt Spacewar (2mb) để nó xuất hiện trong Steam Library (Nhấn vào đây để cài)

2. Sau khi đã cài xong Spacewar ở bước 1 thì bạn vào Steam Library (Thư Viện), tìm game Spacewar click chuột phải vào nó rồi làm theo từng ảnh dưới

Cách 2: Vô hiệu hóa steam overlay của spacewar (nếu chơi Remote Play thì không được làm cách này)

1. Trước tiên bạn cần phải cài đặt Spacewar (2mb) để nó xuất hiện trong Steam Library (Nhấn vào đây để cài)

2. Sau khi đã cài xong Spacewar ở bước 1 thì bạn vào Steam Library (Thư Viện), tìm game Spacewar click chuột phải vào nó rồi làm theo từng ảnh dưới

Cách 3: Đổi id khác, không dùng spacewar nữa

- Có 1 số game bắt buộc phải để spacewar mới không bị lỗi như đã nói ở đầu bài viết, cho nên khả năng lỗi là có thể xảy ra (thiểu số)

- Tìm trong thư mục game các file SWconfig.ini, OnlineFix.ini rồi mở lên, tìm tất cả dòng có số 480 rồi sửa thành 705210 (cube racer)

• khanh Thành viên

monter hunter rise sunbeak làm theo như hướng dẫn nhưng mà vẫn không kết nối được sao vậy ad ơi

• con lord of fallen 2023 mình làm theo mà vẫn k dùng đc tay cầm.

• forza horizon 5 vẫn nhận tay cầm xbox series X bằng bluetooth bình thường nhé ad

• Forza horizon 5 k nhận controller .... fix đi ad ơi huhu

• Forza Horizon 5 không nhận tay cầm ad ơi :(

• mortal kombat xl làm như trên cũng không nhận anh ơi

• Khanh Thành viên

Forza 5 cũng bị ad ơi

• mình như trên vãn không nhận ạ , chơi off vẫn nhận bình thường

Chatbox