Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Có cách nào để ẩn pm đang chạy không?

bởi Pham Nhan

04 May 2021

1434

9

Admin cho mình hỏi là có cách nào ẩn phần mềm đang chạy khỏi thanh tác vụ (taskbar) không? Chính xác là mình muốn ẩn phần mềm IDM, không cho nó hiện thị trên thanh taskbar nữa. Ẩn khỏi thanh taskbar là được rồi không cần thiết phải ẩn khỏi Task Manager luôn đâu. Mình muốn lúc mình lên trường tải phim và game bằng mạng in-tơ-nét của trường trong lúc mình học mà không sợ phát hiện. Mình tìm trên google.com.vn thì có cách hướng dẫn ẩn luôn cái thanh taskbar chứ không phải ẩn phần mềm đang chạy, cách này thì không được cho lắm. Cảm ơn.

Có cách nào để ẩn pm đang chạy không?

(ảnh minh hoạ)

#Muộn rồi mà sao còn

• Câu trả lời được bình chọn
  • https://www.windowscentral.com/how-use-task-view-windows-10

Bác ấn Windows + Tab (hoặc trên laptop thì cũng có thể dùng 3/4 ngón tay lướt lên trên trackpad) thì nó sẽ hiện màn hình đa nhiệm. Xong ấn New Desktop, ném IDM qua cái desktop mới đấy là xong.
    Cái này mới có từ Win 10 1903 thì phải, bản cũ hơn thì em không chắc.

• Boo Quản trị viên

Rút gọn vào mũi tên thì có phải là ẩn khỏi thanh taskbar rồi không? Nếu phải thì nó nằm trong phần Settings ấy.

• @Boo Cách này đúng là ẩn khỏi thanh taskbar thật nhưng alt+tab vẫn thấy

• @Boo Và nó chỉ áp dụng cho một số phần mềm cho tính năng này thôi, ngoài down IDM ra mình còn down game bản quyền steam và epic nữa

• Boo Quản trị viên

@Pham Nhan À hiểu rồi, ý là không muốn close đi, mặc dù tui không biết làm vậy có ý nghĩa gì, vì khi muốn giấu thì chả để mở làm gì. Còn về việc ẩn đi ở góc phải là từ setting trong Windows, tự chọn cái cần ẩn, chứ không phải riêng phần mềm nào cả.

• Admin Quản trị viên

Tớ bó tay bạn nhé

• @Admin Mình tìm trên google thấy nhiều công cụ hỗ trợ nhưng mình thấy nó quá cũ rồi và hình như chỉ hỗ trợ cho win 7 trở xuống thôi không biết sử dụng có gây ra lỗi gì không nữa?

Chatbox