Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[HELP] Không chơi được game online Biped

bởi Chip

19 June 2023

733

2

được liên kết với bài viết Biped

Mình có tải game Biped và đã thực hiện nhập ID vào nhưng vẫn không chơi được online. Cụ thể như sau, mình có tải 2 phiên bản là Photon matchmaking (PM) và steam matchmaking (SM). Với PM, mình chưa tìm được chỗ nhập ID dù đã đọc hướng dẫn kèm theo rất kỹ nên khi tạo Room và gửi RoomID cho bạn cùng chơi thì game báo Failed. Còn với SM, mình đã nhập ID như trong phần lưu ý cũng như hướng dẫn kèm theo hướng dẫn nhưng Steam đều báo là không có giấy phép.  Mình có thử nhập ID mặc định thì có ra 1 game khác và mình cũng đã ấn Cancel (như trong hướng dẫn) và không có gì xảy ra cả. Mọi người có thể chỉ giiúp mình cách setup game để có thể chơi online được không? Thanks all <3 

Từ khóa:
  • SW (Bá) Quản trị viên

ID ở mục lưu ý hướng dẫn nói là ở trong game (tức là roomID như ông nói) chứ đâu phải ID chỗ active steam.
    còn active steam thì để ID mặc định là đúng rồi và "Cancel không có gì xảy ra cả" cũng đúng luôn, vô game chơi thôi.

Tóm lại, bản PM ông đang bị "tạo Room và gửi RoomID cho bạn cùng chơi thì game báo Failed" là đúng và cần fix

Còn bản SM theo ông đang tả thì chưa thấy lỗi gì

• Chip Thành viên

@SW (Bá) Cảm ơn ông nhiều nhé. Tôi sẽ thử lại theo hướng dẫn của ông

Chatbox