Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

bị đùa giỡn tình cảm, là đam mê của phái nữ hay chăng ?

bởi long

01 September 2020

1124

7

Chào anh em LND community !
tôi là kẻ thường xuyên bị trêu đùa tình cảm , gần đây nhất  tôi bị một cô gái thả thính kịch liệt, chủ động tuyệt đối, flirt vô tội vạ, rồi cũng sẽ đến lúc cả 2 đến mức tìm hiểu được 1-2 hôm , đến hôm thứ 3 lại quay mặt 180 độ , đây là chiến thuật cưa trai của các chị hay là chỉ là đùa giỡn vì đam mê ?
chị em anh em có thể trả lời giúp tôi được không ?, phải làm thế nào để mình không trở thành mục tiêu của những kẻ như thế ?

• lúc mới gặp ai chả thế, sau thì người ta mới biết không phải gu của mình, đấy là trường hợp con gái thẳng thắn, còn không thì là nó đang muốn bạn theo đuổi nó đấy

• Do bác hy vọng quá nhiều thôi. Hãy nhớ đây là 2020 chứ không phải năm 80 mà yêu nhau qua bức thư tay chan chứa hi vọng =)) Nói thật là bác phải giữ cho mình cái đầu lạnh với góc nhìn khách quan vào khi nói chuyện với họ, chứ đừng nhìn chỉ họ qua góc nhìn cá nhân như thế là bác dễ bị cuốn vào ảo tưởng đấy. Mình bảo nhỏ với bác này, giờ con gái nó chỉ cần lên tinder, lập cái pro5 với vài quả ảnh ảo vkl vào là ti tỉ thằng match. Đến cái thằng IT tech nerd như t lập tinder đúng 1 ngày là có tận 5-10 match cơ mà =)) quẹt phải tí là xong. Ấy t là con trai đấy nhé chứ con gái nó đầy lựa chọn và ông chỉ là một trong số đó thôi. Nên hãy be cool và giữ cho mình cái đầu lạnh. Thân ^^

Xem thêm
  • Jmsea Thành viên

Gym gủng giúp một phần cho việc nhanh có bạn gái đó ông :penguin:

• ờ thì người ta cảm thấy ông không đúng vs tiêu chuẩn của người ta nữa chứ sao :laughing: :grinning::grinning::grinning:

• Admin Quản trị viên

Do bạn dễ dãi quá đấy. Đừng dễ dãi như thế nữa thì bạn sẽ cảm thấy ko làm sao cả. Ngta có thả thính thì bạn chỉ xem như đàn gãy tai trâu thôi chứ ai bảo bạn tin ?

Người ta tìm hiểu bạn thì bạn tìm hiểu người ta. Ai bảo bạn ôm mộng làm gì ?

Mình đã từng bị như vậy hoài nhưng chưa bao giờ bị cảm giác người ta đùa giỡn vì đơn giản mình chẳng có ÔM MỘNG gì cả. Hãy cứ tự nhiên...

• long Thành viên

@Admin không phải là dễ dãi , mình đã cố né tránh bao nhiêu cô gái rồi, nhưng lần này tự cho mình một cơ hội để tìm hiểu, rồi chuyện cũng như kết cục trước , thậm chí chưa đi được đã hỏng xe, thực sự mất niềm tin

• Admin Quản trị viên

@long né tránh ko phải là ko dễ dãi đâu. Đừng đánh đồng. Dễ dãi tin người ý. Ý mình là thế. Bạn cứ tự nhiên. Đừng ôm mộng gì cả. Hãy cứ bình thường như những người bạn

Chatbox