Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Xin trợ giúp về việc tải driver cho máy có cấu hình đã không còn được hỗ trợ trên Windows 10

20 October 2021

1116

3

được liên kết với bài viết Windows 10 + Active

Chào các bạn, gần đây chú mình cho mình một chiếc laptop cũ sử dụng hệ điều hành Windows 7, lúc trước mình tải game về chơi được như bình thường, nhưng sau khi mình nâng cấp hệ điều hành lên Windows 10 và đã cập nhật theo như video thứ 5 hướng dẫn đài đặt Windows 10 thì đến khi đã cài đến phiên bản 20H2 thì mình ngừng cập nhật lại và giữ nguyên phiên bản 1089 như phần lưu ý, và tải game về để chơi, mình tải Minecraft v1.14.4 phần Multiplayer Lan và cài thì đến khi bật game lên nó báo "The driver does not appear to support OpenGL", nó hỗ trợ mình tìm kiếm driver cho CPU nhưng mình vào trang chủ của Intel tìm thì chỉ có driver CPU cho hệ điều hành Windows 7 và Vista, mình thấy có mấy trang khác có các driver của CPU mình trên Windows 10 để mình tải nhưng mình không tin tưởng những trang đó cho lắm, mình có vào Device Maneger để update driver nhưng nó nói đó là driver tốt nhất mình đã tải, mình thử mở một game khác, game Blasphemous thì nó vẫn chạy được nhưng đến cutsence thì nó chạy chậm và mình không thể xem một số cảnh.

Vậy thì mình nên làm thế nào để tải driver cho máy của mình sử dụng trên Windows 10 đây? Các bạn có thể reccommend mình trang web nào uy tín để tải driver không? Hay mình nên quay lại sử dụng Windows 7 hoặc chờ cho đến khi có tiền để nâng cấp cấu hình máy tính?

*Mình có update cấu hình lên hồ sơ nhưng nó báo lỗi không xác định, phiền các bạn xem qua cấu hình máy tính của mình qua các bức ảnh sau:

Xin trợ giúp về việc tải driver cho máy có cấu hình đã không còn được hỗ trợ trên Windows 10

Xin trợ giúp về việc tải driver cho máy có cấu hình đã không còn được hỗ trợ trên Windows 10Xin trợ giúp về việc tải driver cho máy có cấu hình đã không còn được hỗ trợ trên Windows 10

Chatbox