Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Vào được nhưng không chơi được Forza Horizon 5- Feature locked ?

bởi The Hien

16 July 2022

1702

15

được liên kết với bài viết Forza Horizon 5

Mình là newbie, tải Forza 5 về cài chơi thử thì dù chế độ offline hay stream đều đến màn hình này là chỉ bấm quanh quẩn không chạy được. Toàn báo là feature locked. Ad và Mọi người chỉ mình cách fix với. Cám ơn.

• Ah, mình hiểu là phải chơi màn dạo đầu mới unlock từ từ nhưng mà mình vào game đến hình đầu tiên, bấm gì thì xe cũng không chạy, chỉnh gốc camera thì vẫn dc nhưng xe cứ đứng yên, map ko thấy load gì nữa. Máy mình đang xài AMD 4650G win 11. Trước khi up win 11 thì win 10 cũng bị vậy, vào đến đây chỉ bấm tùy chỉnh này nọ chứ không bấm cho xe chạy được cũng như load dc map. Mình chỉnh low setting hết rồi.

• CuDubai Thành viên

ông ko qua màn dạo đầu thì làm sao ông vào việc chính đc hả ông nội. chơi hết 3 cái màn intro đi rồi với đc thả tự do nhá

• Cái này là bạn đang ở phần intro/tutorial, bạn phải hoàn thành được đoạn này thì những chức năng khác trong game mới mở, còn cái low streaming bandwidth là do card đồ họa của bạn VRAM thấp nên map không load được như ảnh, nói dễ hiểu thì nghĩa là card đồ họa của bạn quá yếu so với yêu cầu tối thiểu của game. Mình khuyên thật là bạn không nên cố gắng nữa vì VRAM thấp đến nỗi map còn không load được thì sao hoàn thành được phần intro này, mà không xong được intro thì cũng không chơi những phần khác được.

Xem thêm
    • CuDubai Thành viên

@The Hien ông bật utra view lên tôi xem nào

• @CuDubai 42591161
      2700

• @CuDubai Hoặc có gì bác cho số zalo đi mình add xem giúp mình. Hoặc hẹn mấy giờ onl để mình bật Ultraview cho xem. Cám ơn bác

• SW (Bá) Quản trị viên

đọc chả hiểu gì luôn, ai biết thì hỗ trợ bạn ấy nhé.
    Còn chủ thớt vào hồ sơ cá nhân bổ sung cấu hình máy lên nhé

• @SW (Bá) Đã update nha ad. Chắc do mình diễn đạt kém. Cám ơn ad.

Chatbox