Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Vấn đề Online của game PES 2015

bởi xuanbinh

04 July 2021

1711

11

được liên kết với bài viết PES 2015

Em đã coi video của ad và đã biết cách sử dụng Steam Remote, cũng đã xem phần hướng dẫn sử dụng giả lập tay cầm Keyboard Spliter. 

Em có Teamviewver qua cho thằng bạn, setting cho nó xong hết, nhưng khi vào chơi PES 2015 em lại bị dính tình trạng trùng Slots, vì PES là game vốn dành cho Gamepad nên bàn phím của em nó sẽ nhận là Slot 1 Controller, nên bạn em khi vào game là nó cũng dính cái slot 1.

Em ra setting lại cho nó thêm hai slot, thì lần này khi vào game đã thành công, game đã hiện ra slot thứ hai đó là bạn em. Nhưng lần này thì em điều khiển là bên phía bạn kia cũng bị điều khiển theo em, trùng slot 1 (Không thể đổi slot trong Keyboard Spliter dù cho có đổi User Index thành 2 hay 3 thì cũng đều vẫn sẽ là slot 1, mà slot 1 là trùng với em rồi) 

Không có mô tả.

Rất là băn khoăn và mong các admin có thể hướng dẫn chứ em setting các kiểu rồi nhưng vào game thì một là có Slot 2 (người vào phòng) nhưng lại trùng cái slot 1 thành ra là em điều khiển cả hai luôn, hai là không có slot 2.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Boo Quản trị viên

FIXED. Sau khi host mời client vào game, client đã vào game, client ngắt kết nối tay cầm và kết nối lại, là hết lỗi.

• Hai Thành viên kim cương

Sao bấm vào mua bản quyền lại bị lỗi 404 ko tìm thấy trang vậy các ad ơi

• Admin Quản trị viên

Yêu cầu quay lại confirm

• Boo Quản trị viên

Bạn ông vào slot nào thì ông vào cái còn lại. Ví như bạn ông bị mặc định vào slot 1 thì ông dùng slot 2. Theo tui thấy thì tay cầm thông qua Steam Remote rồi thì nó chỉ vào đúng 1 slot thôi, có thể là slot 1, nó không thể rớt vào 2 slot cùng lúc. Thế nên kệ bạn ông rơi vào slot 1, thì ông tắt keyboard bên slot 1, config và dùng slot 2 chắc là ok thôi.
    Muốn test kĩ hơn thì cứ config hết 4 slot khác nhau, config cho có thôi, để test, xem slot nào xài đc mà không bị trùng với bạn ông. Sau khi xác định được cái nào không trùng thì tắt keyboard hết các slot còn lại.

Xem thêm
    • Boo Quản trị viên

@xuanbinh bạn gửi tin nhắn về fb fanpage, tui xem có giúp đc không https://www.facebook.com/linkneverdiecom

• Boo Quản trị viên

@xuanbinh tui vừa test game thì hiểu rồi, cũng như dự đoán bên trên, config game lại là ổn, nhưng ở đây còn đụng đến Steam Remote nữa nên hơi phiền, tui không test 1 mình sử dụng Steam Remote được, như comment trên, bạn gửi tin nhắn đến fanpage để test cùng tui

• xuanbinh Thành viên bạc

@Boo Đã ib vào trong fanpage rồi đó bạn

Chatbox