Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Fatal khi chơi Online Sekiro: Shadows Die Twice

bởi Carl Grz

19 August 2021

6709

20

được liên kết với bài viết Sekiro: Shadows Die Twice

Chào admin, hiện tại mình bị lỗi là cứ mỗi lần chơi Online chỉ cần vào game là sẽ hiện lỗi Fatal, nhấn OK là game tự động tắt, đây là lần thứ 2 mình tải lại game phiên bản mới nhất. Trước đấy thì mình bị là chơi Online cứ vào New Game đi dc 1 đoạn hoặc chết là game sẽ crash và hiện lỗi Fatal, mình chưa cài bất kì mod nào trong game cả. Mình chơi Offline thì hoàn toàn bình thường và không có bất kì lỗi nào, nhưng qua phần online làm theo hướng dẫn thì và game là crash hoặc báo lỗi như hình.

Đây là màn hình báo lỗi khi vào game:

Lỗi Fatal khi chơi Online

Đây là đường dẫn thư mục game, đã nằm trong phần không quét của Windows Defender :

Lỗi Fatal khi chơi Online

Mong được sự hỗ trợ từ Admin, xin cảm ơn.

Bổ sung thêm hình ảnh đã tải LND launcher fix v2 nhưng vẫn không dc. Nếu mình tải thiếu Fix thì mình đã không phải đăng lên đây để hỏi rồi.

Và tất nhiên là mình đã cho toàn bộ dữ liệu trong file/folder fix ra thư mục cài đặt game chứ ko phải để yên trong folder hay file nén.

P/s: Về vấn đề phạt cảnh cáo cho tài khoản của mình, mình thấy rất là mắc cười. Nếu thực tế là mình sai thì mình còn chấp nhận, đây mình đã làm đầy đủ hết các bước hướng dẫn rồi mới đăng bài khi dc hỏi lại mình chưa kịp phản hồi thì lại đi cảnh cáo tài khoản của mình ?

• Lỗi y chang. Có vẻ là bị với máy chạy amd. Xin hỏi chủ post có phải xài ryzen ko

• Nhat Minh Thành viên kim cương

thứ nhất ông thử giải nén lại toàn bộ file của bản 1.06 ( lưu ý ko tải cái downgrade)
    sau đó giải nén laucher fix v2 r chép toàn bộ file từ thư mục đã giải nén vào thư mục cài đặt game ông vừa giải nén ở bước trên. Nếu ko đc nữa thì ib t xem thử

• @Nhat Minh Đã thử hết các kiểu rồi bạn ơi, cứ chơi Online with Mods là lỗi, thôi thì dù sao cũng end vài phần offline rồi, chỉ muốn cài mod chơi thử nhưng không dc.

• Admin Quản trị viên

@Carl Grz Mình nghĩ bạn nên xóa hết game + xóa hết save game rồi thử lại. Game này đã có Video hướng dẫn chứng minh game ko lỗi rồi mà

ông tiện thì ib tui xem thử tui đang chơi con game này đây đây https://www.facebook.com/minhnhatdanchoi/

@SW (Bá) chắc lần đầu cài cr@ck đây mà
      ít ra còn hơn cái ông lần trước ko giải nén ra mà chạy game trực tiếp trên file RAR luôn ạ . Đến lạy luôn

• @Nhat Minh Vậy bạn đã đọc phần này của mình chưa mà phán "Và tất nhiên là mình đã cho toàn bộ dữ liệu trong file/folder fix ra thư mục cài đặt game chứ ko phải để yên trong folder hay file nén." ? Cái thư mục LND trong hình là thư mục rỗng mình đã nhắn thông báo là đã dán toàn bộ file trong đó ra rồi mà nhỉ?

@Carl Grz vậy bạn làm lại các bước như mình bảo đi

• Về việc LND Launcher Fix V2 tất nhiên là mình đã tải rồi nên mình mới báo lỗi chứ ad ở phần screenshot mình chụp không thấy dc nhưng thực tế mình đã cài và đã chạy đủ các bước hướng dẫn rồi.

• SW (Bá) Quản trị viên

@Carl Grz trong video sao không ráng mở cái kho đồ lên cho tui xem thử có vật phẩm Online hay không luôn trời

• SW (Bá) Quản trị viên

@Carl Grz mà sau khi crash xong, ông vào continue thì có chơi tiếp đoạn đó được không hay vẫn crash?

• @SW (Bá) Item để chơi Online mình check trong kho đồ vẫn có nhé. Mỗi lần crash thì sẽ chơi loại đoạn save gần đó nhất nhưng cứ chạy được 1 đoạn là lại crash à.

• Admin Quản trị viên

Đấy nhé, admin Bá trả lời rồi đó nghen. Bạn bị cảnh báo ở mức độ cao nhất (nhưng không hạn chế gì cả) vì lý do: Tải thiếu xong báo lỗi.

Ở Video hướng dẫn chung mình đã nhắc đi nhắc lại rồi. Luôn luôn nhìn lại xem có tải thiếu cái gì ko cơ mà.

Yêu cầu bạn quay lại trả lời admin Bá.

• SW (Bá) Quản trị viên

theo như hình ảnh thư mục game, thì bạn chưa chép LND Launcher Fix v2, xin hỏi lý do tại sao bạn không chép?

Chatbox