Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Tutorial] Hướng dẫn cách nhận Update cho Windows 7 đến năm 2023!

03 August 2021

953

0

Mình sẽ hướng dẫn các bạn cách nhận Update cho Windows 7. 

Video do chính mình thực hiện. Và chạy trên máy ảo. Trên máy thật mình đã thực hiện và thành công vì nó chỉ liên quan đến vấn đề phần mềm nên các bạn yên tâm với việc là máy ảo, máy thật. 

Windows Update là để fix lỗi, vá lỗ hổng cho các phiên bản trước đó, và đặc biệt các tính năng mới cũng liên tục được cập nhật. Không Update lên đồng nghĩa bạn sống chung với các lỗ hổng và các lỗi còn tồn đọng ở phiên bản cũ, bạn không được trải nghiệm các tính năng mới do Microsoft cung cấp. Ngoài ra nó còn giúp cập nhật các "phần mềm thiết yếu" lên phiên bản mới nhất để thích hợp với các phần mềm, game mới. Và nó cũng giúp chúng ta cài các Driver cho máy tính tự động, khi mới cài Windows xong.

Các bạn có làm mà không thành công thì cũng yên tâm, dù gì dó cũng chỉ là những bản Update do Microsoft phát ra, có tụi nó hay không thì cũng không ảnh hưởng đến máy bạn. Nhưng mà nếu thành công thì game của bạn chơi sẽ đỡ "LAG", ít gặp lỗi hơn, và máy chạy "MƯỢT" hơn.

Các bạn xem Video 1 trước để biết các yêu cầu cần thiết, không thì có làm thì cũng công cóc mà thôi, mất thời gian! Mà nhớ là phải có mạng nha!

Các video cho Windows 7:

https://youtube.com/playlist?list=PLuo2sHAe1mRB2f5xn2WBessL5mPydWf5q

*Mọi links download mình để ở dưới phần giới thiệu của Video.

=> CHÚC CÁC BẠN THÀNH CÔNG <=

*Lưu ý: Hãy cứ nâng cấp lên Windows 10 khi có thể, vì nó hỗ trợ tốt và cộng đồng chúng ta dễ dàng giúp đỡ nhau hơn nhé! Còn máy cấu hình thấp thì...

Chatbox