Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Phần mềm Proteus bị dính virus

07 January 2021

3556

23

được liên kết với bài viết Proteus - Pro v8.10 SP3 Build 29560

Khi xài Proteus một lúc thì tự dưng đâu ra cái title và không hiện ra alt+tab mới thấy
tắt thì nó tự bật lại lúc bật tasks manager thì thấy nó lại hiện thành windows exproler xem properties thì tên của nó là iexproler nó ăn hầu hết toàn bộ % CPU

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Cái lỗi này mình cũng dính, nhưng là do mình down từ trang khác, chạy windown defender là hết th

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA Nói bạn ông đừng có tải bậy bạ trên mạng nữa. Nó lây hết file exe trong máy xong tải của LND cũng bị lây rồi đổ thừa thì khổ

• @Linh Trần tưởng chuỗi ko virus của lnd mấy năm nay bị phá ai ngờ virus chỗ khác giá họa ạ :v

• Admin Quản trị viên

@Tuan Riccy Giá họa thì thiếu gì bạn @@. Mấy ông nội thiếu hiểu biết giá họa đầy. Mã độc mà cứ bảo virus thì tôi cũng chịu. Virus là mã độc, nhưng nó lây lan ra và có hại cho người dùng. Phải lây lan thì mới gọi là Virus được.

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

thật mà máy xài quét virus bản quyền có thấy con nào đâu lúc tải về giải nén xong cài rồi xài một lúc thì tự nó hiện ra

• Boo Quản trị viên

@NormalProjectA ông thêm ảnh vào xem, cung cấp thêm thông tin, ông dùng phần mèm diệt virus nào

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA Thế tại sao cái "BẢN QUYỀN" nó không ngăn chặn mà lại để nó xuất hiện ????

• Sao rồi, fix xong chưa?

• Boo Quản trị viên

ông lừa tui hả?? làm tui hí hửng test, down về quét, cài xong quét, xài một hồi cũng không có con malware nào là sao :rage: máy tui lúc nào cũng chạy Malwarebytes, nếu có độc là phát hiện ngay chứ đâu đợi mãi không bé nào xuất hiện

• @Boo Vi phạm FAQs kìa ;v

• Boo Quản trị viên

@The Flight Simulation Devs làm gì có :v ? bằng chứng đâu ông?? với cả nếu có vi phạm điều gì đi chăng nữa thì tui cũng có hỏi lỗi đâu mà bắt tui :v

• Admin Quản trị viên

@The Flight Simulation Devs Ông này ổng biết cách xài nên phạm quy gì đâu. FAQs yêu cầu xóa hết mấy phần mềm đó dành cho mấy ông nội không biết xài thôi @@

• Admin Quản trị viên

Chào bạn, những phần mềm mình đã up lên web là đã qua tay mình hết rồi nhé. Nếu bạn thực sự dính (chắc chắn đó là Virus) thì bạn nên xem lại máy bạn nhé. Bạn nên chụp hình cái task manager lên cho anh em cùng chiêm ngưỡng và thưởng thức bạn nhé.

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA thì bạn dính ở đâu chứ sao đổ thừa cho nó. Nó vẫn còn nằm trong máy tôi đây. Làm gì có cái youtube nào @@

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA Hiện tại có 600 lượt xem bài viết đó và hệ thống đã ghi nhận hơn 100 lượt tải về và 1 mình bạn dính thì bạn nên xem lại máy bạn chứ ko nên đổ thừa cho phần mềm

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA Bạn lấy cái file rar chưa giải nén sau đó đem qua máy khác cài đi. Nếu cái đó xuất hiện ở máy đó, tôi đập luôn web.

Tại sao lại lấy file chưa giải nén ? Vì nếu 1 máy tính đã nhiễm Virus thì nó sẽ lây cho toàn bộ file exe trong máy. => nếu máy bạn dính virus => khi bạn giải nén bản cài ra thì bản cài đó đã bị lây nhiễm.

• Thế bạn có biết cái iexproler.exe là cái gì không?

• SW (Bá) Quản trị viên

sao ông chắc chắn là do Proteus?

• @SW (Bá) Cái thứ "iexproler.exe" chỉ là IE thôi. Bạn này quên không tắt nó trong Control Panel :v

Chatbox