Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

File winrar Coop + việt hoá Elden Ring có virus trojan ?

bởi TEST GAMER

08 July 2024

2008

10

được liên kết với bài viết ELDEN RING

Hôm qua ngày 7/7/2024 mình tải file win rar coop 1.7.7 + việt hoá và máy báo như này. Mình yêu cầu lời giải thích, chứ không phải bào chữa bằng mấy cái câu như  "tắt window defender đi", nên biết là từ bản 1.7.6 về trước máy không hề báo virus nhé ! Tất cả các file khác đều tải bình thường trừ file này trong trang game Elden Ring.

file winrar Coop + việt hoá Elden Ring có virus trojan ?

file winrar Coop + việt hoá Elden Ring có virus trojan ?file winrar Coop + việt hoá Elden Ring có virus trojan ?

Từ khóa:
  • Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Mình xin phép được CHỬI bạn vì bạn chửi ĐM trong phần đánh giá dù trong post này bạn không chửi gì cả.

Đã ngu rồi còn ưng chửi lung tung. FAQs nói hướng dẫn rất rõ Whitelist không làm còn bảo TẮT DIỆT VIRUS là như nào ?

Bạn không thích hoặc không tin tưởng bạn có thể không cài. Đơn giản mà. Website đây có hơn 1tr3 thành viên chứ không phải một mình bạn. Đừng có ăn nói kiểu này khi không đủ kiến thức.

Ngoài ra, cái này trình duyệt không thể quét được vì lý do là File này có PASS bảo vệ => cái file bạn đang tải kia chưa chắc là của LND. Google hoặc trình diệt virus phải có Pass thì may ra mới quét ra được file ở trong đó.

Ngoài ra còn một trường hợp nữa là domain PixelDrain bị Blacklist. Tải về nguồn từ đó là dính chưởng vì cơ chế download của PixelDrain.

Để test trường hợp này, bạn tải file ở 1 máy khác (đã tắt diệt virus) => sau đó copy qua máy bạn rồi lấy Windows Defender mà quét đảm báo chả bị báo cái gì cả.

Ngoài ra, FAQs đã hướng dẫn Whitelist rồi thì cứ thế mà làm theo. Tại sao cứ để nó quét toàn bộ máy rồi bay hết mã độc thì làm sao mà dùng cr@ck ?

Tóm lại: KHÔNG TIN TƯỞNG => ĐỪNG XÀI. KHÔNG ĐỦ KIẾN THỨC => XIN ĐỪNG CHỬI LUNG TUNG. LND hơn 12 năm phát triển chứ k phải ngày một ngày hai mà để phán lung tung

DÂN NGOẠI ĐẠO mà cứ ưa phán lung tung. TA KHINH.

Ngoài ra xin thông báo với bạn rằng: Bạn bị cách ly ra khỏi cộng đồng LND vì lý do chửi tục trên mục ĐÁNH GIÁ GAME.

Xem thêm
  • Software tôi tự code ra sạch sẽ 100% còn bị windows defender tiêu diệt. Không có chữ ký số thì 10 thằng bị cắn hết 9 thằng rồi :))

• lucky2 Thành viên bạc

cửa hàng steam đang chào đón bạn, mong bạn mua game ủng hộ nhà phát hành.

• Winrar mà còn phải Việt hoá, b đùa tôi à? Lớp 6 tôi đã biết dùng winrar rồi :))))
    Mà đã cr@ck thì kiểu đ gì chả có trojan 10 file thì 7-8 file bị rồi, dùng free thì phải chấp nhận, giải thích cđg ?

• Nguyễn Vinh Thành viên vàng

bạn giống cái emote "dentge" lắm

• erweat Thành viên

Tôi tải cr@ck bao lâu nay cứ tầm 10 cái thì sẽ có 6-7 cái báo trojan dù đó toàn bộ là file sạch thật. Cũng không tự nhiên mà bạn cr@ck ở đâu nó cũng bảo bạn tắt diệt virus trong khi luôn tự tin file an toàn 100%

• khang Thành viên

đã là cr@ck thì nó báo có virus là chuyện bth, tôi tải mấy ngày nay chả báo gì. Nếu sợ thì cứ mua game mà chơi. Ko cần giải thích gì, sợ virus thì bỏ 2tr ra mà chơi chứ sài cr@ck sợ virus :))))

• SW (Bá) Quản trị viên

cho ai thích mày mò ngâm cứu xem có virus hay trojan gì hay k :))

https://pixeldrain.com/u/yKc33Qqs
    https://pixeldrain.com/u/YsJd5eJr

Chatbox