Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Phần mềm gộp băng thông 2 đường truyền.

bởi Ash

04 April 2021

1541

2

Mình có 2 đường mạng, 1 của FPT 1 Viettel. Mình đang muốn gộp băng thông 2 đường truyên này vào 1 main B460 Tomahawk (Main này có sẵn 2 cổng lan). Tìm hiểu trên mạng thì thấy rằng phần mềm Connectify Hotspot & Dispatch Pro có hỗ trợ làm điều này. Vậy xin hỏi Ad và ae:

+ Phần này có gộp được băng thông thật không? Có bất lợi gì không?

+ Có phần mềm nào tối ưu hơn không?

+ Có cách nào cấu hình để: 1 đường truyền chuyên dùng để chơi game - duyệt web; 1 đường truyền chuyên dùng để download không?

+ Nếu được thì Ad có thể up lên website phần mềm này full cr@ck giúp mình được không? Mình thấy nhiều chỗ cho tải nhưng sợ đủ thứ, riêng LND thì mình k sợ vì đã tải rất nhiều game ở đây rồi.

Mong được giúp đỡ.

Cám ơn Ad, cám ơn ae.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Đúng là Connectify Hotspot & Dispatch Pro có thể ghép đường truyền thật NHƯNG nó không ổn định. Đôi khi bị crash luôn cả phần mềm nên mình khuyên bạn không nên làm theo cách này.

Đề xuất 1 cách khác đó là mua cái máy có 3 card mạng và 3 cổng LAN. => Cắm 2 đường truyền vào vào router đó xong gọp lại làm 1 xong xuất ra cổng còn lại. Cách này thì hơi bị đắt đỏ. ^^. Mình đang dùng cách này.

Trước đây có xài Connectify Hotspot & Dispatch Pro rồi nhưng vứt vì nó như cc ý. Bạn ko nên dùng. Trải nghiệm thì bạn nên thử. Thử cho vui thôi. ^^

Xem thêm
    • Ash Thành viên

@Admin Cám ơn Ad.
      Có lẽ trước mắt mình cứ làm cách thủ công: rút ra cắm vô tùy theo nhu cầu vậy. Nào đủ tài chính thì tính sau :v

Chatbox