Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Cách khắc phục "Giấy phép Autodesk mà bạn đang sử dụng không hợp lệ"

bởi Admin

04 August 2021

27786

8

Khi các bạn sử dụng các phần mềm của Autodesk như AutoCAD hay Maya các bạn sẽ thường xuyên bản thông báo như thế này. Sau đây mình xin hướng dẫn cách để khắc phục trường hợp này nghen.

Cách khắc phục

Cách khắc phục:

Bước 1: Các bạn mở Task Manager lên bằng cách click chuột phải vào thanh TaskBar rồi click chọn Task Manager.

Cách khắc phục

Bước 2: Rồi chuyển qua mục Startup. Nếu bạn ko thấy Startup thì hãy click vào nút More details.

Cách khắc phục

Bước 3: Có cái gì liên quan đến chữ Autodesk thì click chuột phải vào đó và Disable nó đi. Thường là có 2 cái trở lên. Tóm lại có gì liên quan đến Autodesk là Disable hết.

Cách khắc phục

Bước 4: Vào đường dẫn %localappdata%\Autodesk tìm folder Genius Autodesk Service và xóa nó hẳn luôn.

Cách khắc phục

Bước 5: Khởi động lại máy là xong.

• Chào admin, mình làm theo hướng dẫn đến bước cuối rồi, nhưng mình không tìm thấy đường dẫn %localappdata%\Autodesk tìm folder Genius Autodesk Service, thì làm sao ạ? Làm cách nào tìm ra đường dẫn đó ạ?

• Hướng dẫn này đã bị lỗi thời hay không phù hợp với một số vấn đề liên quan đến cách khắc phục bởi mình chưa bao giờ tìm được Genuine Autodesk Service mà chỉ thấy 3 file Logs, Web Services và Adlm. 1 file không xóa được và file luôn hiện lại.

• sao e tải fie về ko đk ạ

• dạ admin ơi cho em hỏi em vào startup apps rồi mà nó không có Autodesk thì phải làm sao ạ

• Chào admin, mình làm theo hướng dẫn đến bước cuối rồi, nhưng mình không tìm thấy đường dẫn %localappdata%\Autodesk tìm folder Genius Autodesk Service, thì làm sao ạ? Làm cách nào tìm ra đường dẫn đó ạ?

• Quynh Thành viên

Hi Admin, mình làm theo hướng dẫn rồi nhưng nó vẫn ko hiện code để nhập vô xforce thì còn cách nào khác ko ạ?

• SW (Bá) Quản trị viên

@Quynh đăng 1 post riêng mô tả cụ thể vấn đề
      https://drive.google.com/file/d/1qHoW7SUVF_XfL6YvsfoeH0anM8T5-e70/view

• Admin Quản trị viên

@Quynh Trước khi đăng cái gì thì hãy search trên diễn đàn rồi hỏi. Cái bạn mới nói thì mình đã nói rất nhiều ở các post trên diễn đàn rồi. Bạn ko hiện code => Trước đó máy bạn đã cài 1 số Autodesk rồi. => Cài lại Win là nhanh nhất

Chatbox