Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

MFS2020 báo lỗi kết nối với server

bởi My Trần

12 September 2021

2187

4

được liên kết với bài viết Microsoft Flight Simulator 2020

MFS2020 báo lỗi kết nối với server

Mình đã giải nén và sửa File User Config đúng đường dẫn nhưng khi mở lên (kể cả trước hay sau khi sửa file) nó đều báo lỗi kết nối này. Nếu mình ấn Quit thì nó đứng đơ luôn. Mình xóa toàn bộ đi giải nén lại và sửa lại file vẫn bị như vậy ạ.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Mình xin confirm như sau:
    1: Bạn dẫn sai đường dẫn
    2: Bạn mới chạy game lần đầu. Phải out ra chạy game lần 2 sau khi sửa cho chính xác đường dẫn. Xem kỹ lại Video hướng dẫn.

Dành cho các bạn mới bị lỗi
    Từ nay về sau tui ko confirm nữa đâu nghen mấy bạn mới. Game nặng thấy mẹ mà phải tải về confirm.

• Cảm ơn Admin rất có tâm hì hục tải và giải nén hơn 100GB để confirm cho mình ạ. Mình đã tìm ra vấn đề, đó là sau khi giải nén mình đã đổi tên folder trước khi chạy file .bat. Nên sau đó có copy đúng đường dẫn thì vẫn không được. Mình đã thử giải nén lại toàn bộ mà không đổi tên folder thì lại được bình thường rồi ạ.

Các bạn về sau đọc được thì lưu ý là cái game này một khi đã đổi tên folder (kể cả trước khi mở file bat) thì có tự tay đổi lại cho y hệt cũ là MFS2020.Premium.Deluxe..... thì cũng không được nhé, và phải xóa hết cả file game lẫn file trong %appdata% đi và giải nén lại từ đầu.

Xem thêm
  • các admin cíu với

Chatbox