Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Màu sắc bị sai khi xem phim bằng Splash

11 January 2022

2449

5

Chào mọi người! Em xem phim đuôi KMP bằng Splash thì có 1 vài phim bị sai màu sắc, cụ thể là màu nó bị nhợt nhạt. Em cũng có thử xem bằng KMPlayer thì màu sắc đêu bình thường. Với những định dạng đuôi khác thì em xem bình thường ko gặp bất kì vấn đề nào cả.

Ở đây em có dùng file test là: Venom.Let.There.Be.Carnage.2021.ViE.2160p.UHD.Blu-ray.Remux.HEVC.TrueHD.Atmos.7.1-HDT - Sub Viet Thuyet Minh.mkvMàu sắc bị sai khi xem phim bằng Splash

Màu sắc bị sai khi xem phim bằng SplashMàu sắc bị sai khi xem phim bằng Splash

• blu-ray mkv thì bạn dùng thử potplayer xem. Splash chỉ mở m2ts với iso ngon thôi, chứ chạy mkv lắm file còn lỗi tùm lum chứ không phải mỗi màu không đâu.

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

Bạn tắt chế độ HDR trên máy tính dùm mình nhé

• @NormalProjectA Màn hình mình ko hỗ trợ HDR, vs tính năng Steaming video HDR mình cũng ko bật :( ko biết bị làm sao.

• mình vừa test 1 vài video HDR, đúng là video HDR xm bằng Splash đều gặp trình trạng tương tự, ko biết có phải do app ko nữa

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

@Nguyễn Phương Nam là do app có chức năng đổi từ SDR sang HDR nói chung không biết gọi thế nào nhưng nôm na là đổi màu sắc bạn tìm trong app xem có chức năng đó không nhé hoặc lên mạng search mấy từ khóa liên quan đến phần mềm không nhế

Chatbox