Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Cần giúp lỗi đơ máy khi chạy steam

bởi hd2009

09 May 2021

2030

9

được liên kết với bài viết Stronghold: Warlords

Trước giờ không cài steam, hôm nay e cài stronghold bắt chạy cùng steam e tải steam thành công và chạy steam là nó xoay vòng thậm chí không chạy được LinkNeverDie.Com Games List nữa, chỉ khi chạy được LinkNeverDie.Com Games List bằng cách mở nhanh vị trí steam và gỡ nó ra không là nó treo không mở được gì thậm chí reset máy, task manager, mọi người chỉ giúp e xử lý với cảm ơn ạ... (em sài win 10)

Cấu hình máy em : 

Folder game winrar e down về: 

Folder em bun và chạy : 

Dạ em không biết em bị sai gì mà bị lỗi chỉ mong a xem chỉ cái sai để em biết đừng khóa nick cảm ơn a nhiều.

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

Có khả năng là file steam_api bị WD cắn mất, xem link dưới câu số 4 (rảnh thì xem toàn bộ) rồi giải nén lại game
    https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76

• Admin Quản trị viên

Bạn bị khóa vĩnh viễn tài khoản vì lý do: Không tuân thủ FAQs + không xem Video hướng dẫn chung + nói dối liên tục + cố chấp dù đã được admin vào tận máy nhắc nhở + không phải thành viên chính thức nhưng cố lách luật đăng hỏi lỗi game sang mục Chung.

Sau khi Ultraview cho bạn mình xin kết luận các lỗi mà bạn mắc phải trong trường hợp này:

1: Lỗi của bạn xảy ra vì lý do không tuân thủ FAQs. Đây là 1 lỗi cơ bản và đã được nhắc đi nhắc lại nhiều lần ở FAQs.

2: Bạn không xem Video hướng dẫn chung dẫn đến việc bạn không biết cái FAQs nó nằm ở đâu. Mình hỏi thì bạn cứ liên tục bảo "Em không biết".

3. Admin Bá đã vào, gửi link FAQs + chỉ luôn cái phần bạn cần đọc. Bạn vẫn CỐ CHẤP không đọc.

4. Ở ngay điều thứ 3, bạn đã email cho mình rằng bạn đã thử làm theo hướng dẫn của ad Bá nhưng vẫn không được. Nói dối 1 cách trắng trợn luôn. Mình vào tận máy thì thấy vẫn không làm theo sự hướng dẫn của ad Bá.

5. Cố chấp: mình vào máy, mình nhắc đi nhắc lại tại sao bạn không làm theo hướng dẫn của ad Bá, tại sao bạn ko tuân thủ FAQs bla bla bạn vẫn cố không đọc mà tự mở Windows Defender lên tắt tầm bậy tầm bạ.

6. Bạn không phải thành viên chính thức mảng game, mình đã khóa chức năng đăng bài ở mục game nhưng bạn vẫn cố đăng ở bên mục Chung.

Bạn là 1 trong những người mà tui liệt kê ra lý do khóa mà mỏi cả tay luôn. Mình liệt kê ra để những người khác bị lỗi như bạn vào đọc và rút kinh nghiệm. Sau lần này, làm ơn đừng như vậy nữa. Bạn là thành viên 2019 nữa mới kinh dị. Giờ đã 2021 rồi còn lỗi cơ bản. Quá thất vọng.

Xem thêm
  • SW (Bá) Quản trị viên

bạn có chắc là "bắt chạy cùng steam"? Online steam thì mới cần steam, chứ offline / LAN thì cài steam làm gì

• Admin Quản trị viên

@hd2009 Chụp cái hình folder game lên và edit lại bài viết

• Admin Quản trị viên

@hd2009 Tui nói cho bạn biết, bạn không up hình thì bạn sẽ bị khóa tài khoản ngay lập tức mà bạn Up hình thì chưa chắc bạn không bị khóa. Đằng nào bạn cũng bị phạt rất nặng. Vì thế, Up hình lên đi. Bạn QUÁ SAI rồi.

Member 2019 mà lại làm tầm bậy tầm bạ, FAQs thì ko chịu đọc dính ngay cái lỗi CƠ BẢN. Up hình lên đi bạn.

Bạn có 24h để làm. Sau 24h mình sẽ kiểm tra. Nếu vẫn ko thấy bạn up hình thì bạn sẽ bị khóa tài khoản.

• Admin Quản trị viên

@hd2009 Rồi tình hình làm theo ad Bá rồi sao rồi ?

Chatbox