Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Windows Explorer

30 August 2020

1003

4

Xin chào

Hiện nay máy của mình gặp một số lỗi về Explorer như: F5 là Windows Explorer Not Responding, khởi động máy mà gặp Windows Explorer khởi động chậm khiến máy khởi động từ 7s lên tới 2p, mà trong lúc khởi động nếu chạm vào là ra màn hình đen xì. Sao chép hoặc cắt rồi dán qua thì không thấy file đâu, phải ấn f5 rồi mới thấy (khác hẳn lúc mới mua)

Liệu có cách nào sửa mà không cần cài lại Windows không ạ? Mong mọi người trong cộng đồng chỉ hộ 

• Admin Quản trị viên

Lỗi này bạn nên cài lại win cho chắc nhé. ko biết bạn có cài phần mềm tăng tốc máy tính hay không. nếu có thì làm ơn đừng dùng nữa.

bạn có skin pack máy tính hay k ?
    bạn có dùng phần mềm tự động nâng cấp driver hay không ?

nếu bạn sử dụng những gì mình nói bên trên thì sau khi cài lại bạn nên bỏ hết đi vì đó là thói quen xấu

• @Admin Cảm ơn admin. Skin Pack, Driver Tools gì đều không xài.
      Còn phần mềm tăng tốc thì em sẽ nghiên cứu sau (vì em không cài bất kì phần mềm tăng tốc của bên thứ 3), nếu vô tình trong mặc định hệ thống đã có sẵn thì em sẽ xem để tắt

• xuanbinh Thành viên bạc

Bạn thử bật Task Manager (Ctrl+Shift+Delete), xong rồi tìm chọn Window Explorer bấm chuột phải vào và chọn Restart, nó sẽ khởi động lại cái Explorer, nếu mà không được thì chịu có thể là do ổ cứng có vấn đề chăng

• @xuanbinh Cách này vô dụng rồi bạn ơi. Mình thử rất nhiều lần nhưng đều thất bại.

Chatbox