Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi this app can't run on your PC với pm EDGE

07 July 2021

995

4

Không liên quan đến phần mềm trên web nhưng mình gặp tình trạng như hình khi mở vài phần mềm của win 10

+ TH1: không bật được pm và hiện như hình: microsoft edge, visual studio

+ TH2: bật được nhưng vẫn popup ra cái hình trên, tắt đi lát tự popup tiếp: khi mở setting

+ Các pm mặc định khác như microsoft office, snipping tool, calender, mail... thì lại mở lên bình thường. PM khác và game vẫn chạy bình thường nốt

Win10 mình là cr@ck và có đăng nhập account, ngoài ra có đăng nhập 1 cái mail trường để nó active office 365. Dùng lâu nay không có gì lạ cả, tối qua mới phát hiện. Bình thường mình chơi lmht với dùng chrome xem youtube, tuần tầm 1-2 lần mở edge để vào linkneverdie thôi nên không biết bị từ khi nào. (nhưng chắc chắn trước tháng 7 là không bị vì lúc đó mình hay dùng edge và vào setting hoài vì đang phân vân có thử chạy win 11 không)

Tối qua có cài game ragnarok trên trang chủ vtc xong vào edge mới phát hiện, đã thử xóa nhưng vẫn lỗi ạ. Mong mn giúp đỡ :(((

Lỗi this app can't run on your PC với pm EDGE

• Võ Thành Nhân Thành viên kim cương

Game nó mới open BETA mà bác cài chi sớm thế, mới hôm qua phát hành rồi, có thể do game này gây ra lỗi rồi

• Admin Quản trị viên

@Võ Thành Nhân Cái gì vậy. Người ta bật trình duyệt cũng bị vậy mà

• @Võ Thành Nhân đăng ký trước nhận quà ấy mà bác :))) xong toang luôn mà không biết tại sao, cài lại win rồi bác ạ ~~

• Admin Quản trị viên

Mình ko biết nguyên nhân gây lỗi này cơ mà mình khuyên bạn thật lòng là cài lại Win là cách nhanh nhất nhé. Windows bạn lỗi cmnr. Mình đã từng bị và cách của mình là cài lại Win vì ko xác định được nguyên nhân đâu

Chatbox