Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi phần mềm Autodesk Electronic 2021 và 3DsMax 2021

05 May 2021

1713

4

được liên kết với bài viết Autodesk 3Ds Max 2021

Tình hình là em dùng 2 pm trên được 1 tuần thì tự nhiên một ngày mở Electronic lên bị lỗi 0xc00007b như hình ạ. Sau đó em đã xóa sạch theo hướng dẫn google rồi cài lại thì lần đầu vào ok, lần hai vào lại lỗi y chang, mở thử 3DsMax thì lỗi như hình. Sau vài lần cứ bị vậy thì em cài lại win 10 luôn nhưng cũng chỉ vào được lần đầu (cả 2 pm luôn).

Tất nhiên em dùng bản cài của web mình ạ.

• .

• Admin Quản trị viên

Theo mình đoán vấn đề nằm ở Windows của bạn. Yêu cầu bạn cài lại Windows = bản trên Website + active ngay lập tức sau khi cài Windows

• @Admin Your device is missing important security and quality fixes.
      Sau khi cài lại 1809 của web thì vào update được lần 1 xong lần 2 nó báo lỗi này ad ơi. Ngoài ra cài C++ cũng không được, báo fail. Mà cài win xong máy tui tự active luôn?
      Bình thường tui dùng tool của microsoft để tạo file ISO win 10 luôn rồi cài nó thì ko lỗi như này nhưng lại bị lỗi của autodesk á

• Admin Quản trị viên

@Cao Hoàng Minh Cho mình biết bạn cài kiểu gì ? Cài trực tiếp từ file ISO giống kiểu cài phần mềm à ? Bạn có dùng USB cài đúng như trong FAQs k ?

Nếu theo đúng như dự đoán trên thì đó chính là lý do gây lỗi. Cài Windows không chuẩn. Mình đã từng bị như bạn.

Còn nữa, lỗi C++ là lỗi như nào ? Chụp hình đăng lên chứ sao nói khơi khơi như vậy được @@.

Chatbox