Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[hướng dẫn] Lỗi không di chuyển được và bị xoay xoay game Sekiro: Shadows Die Twice

bởi Admin

17 September 2020

16874

11

được liên kết với bài viết Sekiro: Shadows Die Twice

Khi lướt comment của game Sekiro: Shadows Die Twice hẳn các bạn cũng thấy rất nhiều người báo về tình trạng vào game bị xoay xoay và không thể di chuyển. Thật ra thì số lượng người bị cái này đều là thiểu số mà thôi, những người không lỗi thì họ đã chơi rồi chứ không hỏi làm gì.

Cách sửa lỗi:

• Hãy đặt lại đường dẫn game. Đường dẫn game quá dài là lý do bạn bị dính phải lỗi này. Và trong bài viết "Những điều cơ bản cần tuân thủ trước khi tải game, cài game và chơi game là gì ?" mình đã nhắc đến điều này rồi nhưng hầu như các bạn không làm theo. Nói cách khác những bạn dính phải lỗi này đều là vì không tuân thủ FAQs.
  • Hãy thử di chuyển thư mục sang 1 chỗ khác. Bạn hãy CUT toàn bộ thư mục sang 1 nơi khác trong ổ đĩa và thử lại.
  • Tắt Unikey trước khi chơi game để khỏi bị xoay vòng vòng
  • tedyho Thành viên

Mình sử dụng LND rất lâu rồi, FAQ cũng tuân thủ , nhưng khi tải về và mở lên, thì vẫn bị xoay nhân vật, không di chuyển được. ( các ổ mình để tiếng anh hết ) và mình còn để folder game ở ngay ngoài ổ C . :( . Mọi game đều chơi được nhưng giờ muốn trải nghiệm sekiro lại thì không được

• minh co the su dung tay cam de choi duoc k

• mình xài tay xbox one serie x cung bị, đang đổi tên thư mục nhưng vẫn bị

• Long Thành viên

ad ơi em chơi game bằng tay cầm thì nó bị quay vòng vòng còn tút tay cầm ra chơi bằng bàn phím vs chuột thì oke ạ. em tg do lỗi tay cầm nhg em qua game khác thì vẫn oke ạ. ad chỉ em cách khắc phục đc ko ạ

• Admin Quản trị viên

@Long tay cầm của bạn, game của nhà sản xuất => bạn muốn mình fix kiểu gì ? Lạ nhỉ @@

• Tú Tô Thành viên

@Long mình cũng bị y như bạn, dùng phím chuột thì bth mà tay cầm lại bị xoay vòng tròn

• mình đã tuân thủ theo faqs và làm những cái fix ở trên nhưng vẫn bị lỗi

• Admin Quản trị viên

@Phát Phú Rút hết các thiết bị ngoại vi ra thử. Mình hỗ trợ cho cả đống người rồi. Chỉ dính các trường hợp đã nêu bên trên

• @Admin Ok.

• Admin Quản trị viên

Cách fix ở trên bài viết

Chatbox