Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi khi chơi Life Is Strange

05 September 2021

1403

6

được liên kết với bài viết Life is Strange

Mình chào admin ạ! Mình có một điều thắc mắc về game. Mình đã từng một lần download game trên web và đã hoàn thành game mà không xảy ra bất kì một lỗi nào. Mình khá thích game này nên mấy hôm trước có download để chơi lại nhưng lần này khi chơi đến Chapter 4 thì lại xảy ra lỗi như trong ảnh. Cho mình hỏi đây là lỗi gì và có bạn nào cũng gặp lỗi này khi chơi game không? Rất mong được admin cũng như mọi người giúp đỡ. Mình xin cảm ơn!

Lỗi khi chơi Life Is Strange

• teamview đi bạn ơi

• Hai Thành viên kim cương

Trước tiên hãy ôn lại Faq câu số 7: https://www.linkneverdie.net/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76
    nếu ko dc thì gỡ Việt hóa ra xem có dc không
    nếu vẫn ko được nữa thì hãy cài lại win vì bạn bị dính KERNELBASE nhiều khả năng là window bị hỏng nặng

• Admin Quản trị viên

@Vũ Thăng Long Để đường dẫn ngắn lại. ít lồng folder quá nhiều. Còn về lỗi thì đoán là do game bạn lỗi hoặc vì lý do gì đó đọc méo đc file đó. Lúc giải nén có bị báo lỗi gì k bạn ?

• @Admin Trong quá trình giải nén ko hề gặp vấn đề gì ạ, lần trước mình giải nén vs chơi rất bình thường, lần này thì cứ đến một đoạn cutscene của chapter 4 thì mới bị lỗi như trên, một lúc sau thậm chí ko vào được game và cx báo lỗi tương tự. Mình thử uninstall rồi cài lại thì vẫn bị lỗi như trên.

• @Admin Mấy ngày sau, mình có cài lại để chơi thì lại chạy được bình thường như cứ đến đoạn cutscene ấy của chapter 4 là có lỗi như trên ạ

Chatbox