Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi crash ranch simulator

14 March 2021

1594

10

được liên kết với bài viết Ranch Simulator

chào ad. ad cho mình hỏi cách fix crash ranch simulator, bị crash khi vào game.

Không có mô tả ảnh.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Lỗi nó ghi rất rõ rồi mà bạn. Thiết bị DX của bạn bị xóa. Lỗi này ad Bá đã từng bị ở con máy cũ. Lý do là máy quá yếu hoặc driver lỗi hoặc máy quá nóng (cũng là do máy yếu) => Card đồ họa của bạn bị ngừng hoạt động thì nó sút bạn thôi. Đây ko phải lỗi của game bạn nhé.

Yêu cầu kiểm tra lại cấu hình máy xem có đủ hoặc dư để chơi game này hay ko nhé. Nếu không thì đừng cố. Nó NỔ MÁY ĐẤY.

Hồi đó ad Bá fix tạm thời = cách tháo máy ra vệ sinh và bôi kem tản nhiệt mới + xịn vào + cài lại Win là fix được tạm thời.

Còn 1 cái nữa là hạ driver card màn hình xuống. Nhưng cách này mình ko chắc.

Xem thêm
    • Admin Quản trị viên

@Phạm Duy Anh Mình tìm ra nguyên nhân lỗi rồi. Trước mắt bạn hãy chọn chế độ Online Steam và chơi bên đó nhé. Bên đó ko bị, chỉ Offline mới bị thôi.

• @Admin tks ad

• Admin Quản trị viên

@Phạm Duy Anh Mình confirm là chạy Offline lúc bị lúc không bị bạn nhé. Do DEV bị lỗi phải chờ Update thôi. Bạn cứ chạy Offline liên tục nó sẽ được. Mà tốt hơn hết bạn cứ chơi bên phần online đi. Vì Online vẫn chơi Offline được. Bên Online thì ko bị lỗi gì cả.

Chatbox