Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi crash game khi chơi với 8GB Ram | FH4

24 January 2022

2068

8

được liên kết với bài viết Forza Horizon 4

Không biết ở đây có ai chơi Forza 4 ổn định với 8GB Ram không ạ? Em thích game quá nhưng mà tải chơi mấy lần đều cứ qua khúc tutorial Autumn và Winter là game tự động tắt, không có báo lỗi gì cả, bật task manager theo dõi thì memory luôn ở mức 99%. 

Em thấy nhiều video gameplay chơi trên 8GB Ram rồi không biết có cách nào để khắc phục không, cấu hình máy em là i5 1135G7, Intel Iris XE Graphics, 2x 4GB DDR4 2666 Mhz, 500GB SSD, Windows 11 Ver 21H2 hay chỉ còn cách nâng cấp Ram thôi ạ :( Cấu hình trong game của em là thấp nhất với DirectX 11 chơi đoạn tutorial thì được 40 - 50 fps nhưng chỉ 1 hồi là crash, em đã thử một số cách fix trên mạng như bật Ram ảo, bật bluetooth, bật game mode, bật developer mode, xóa standby memory trước khi chơi nhưng nó đều crash ở đoạn loading sau khi bấm Continue.

Bài viết đã bị khóa bình luận

• đã 8gb, card onboard còn win11 nó bào cho 4 5gb ram :))) còn lại chưa đến 4gb ram thì game crash là phải, thiếu cả vram lẫn ram

• gpu onborad thì chịu rồi, thử mua thêm 1 thanh ram cho thành dual channel xem sao. Không được thì đành chịu coi như nâng cấp ram làm tác vu khác

• @trung duc Máy mình đang là 2 thanh 4GB dual channel sẵn rồi ấy ạ, giờ nâng lên 2 thanh 8GB thì phí mất 2 thanh 4 nên hơi đắn đo :( vậy chắc thôi kiếm game khác

• Hai Thành viên kim cương

Cho biết cụ thể thông tin card đồ họa của bạn nào? Vram bao nhiêu?

• ngoc Thành viên

@Hoàng Đạt Card onboard maf cho

• ngoc Thành viên

@Hoàng Đạt card onboard mà chơi FH4 thì văng game là đúng rồi

• @ngoc Vậy là do VRAM chứ không phải do RAM ạ? Nếu giờ em nâng lên 16 GB Ram thì nó vẫn vậy hay sao ạ :(

Chatbox