Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi cài đặt Autodesk AutoCAD Mechanical 2021

18 March 2021

3642

5

được liên kết với bài viết Autodesk AutoCAD Mechanical 2021

Lỗi cài đặt

Chào mọi người!

Máy em mới cài AutoCAD phiên bản này nhưng quên mất không gỡ phiên bản thường 2018 đã cài trước đó nên xảy ra lỗi xung đột và em đã khắc phục bằng cách xóa files theo link này mà không qua Control Panel: https://hocdohoacaptoc.com/khac-phuc-loi-fatal-error-unhandled-khi-cai-cad/

Sau khi thực hiện hết các thao tác, tìm Autodesk trong thanh tìm kiếm ở ổ C không còn file nữa thì em mới tiến hành cài đặt lại nhưng dòng files đầu tiên trong ảnh vẫn hiện là đã cài đặt, sau khi installs xong ra bên ngoài desktop vẫn không có icon của ứng dụng, trong control panel cũng vậy. Mọi người cho em hỏi là khắc phục nó bằng cách nào ạ? 

• Admin Quản trị viên

Như mình, muốn làm video cho mọi người và đặc biệt lúc Test mình phải cài rất nhiều máy ảo. Cài và xóa liên tục để test từng phiên bản cho các bạn. Chứ ngồi đó mà xóa Autodesk các phiên bản khác thì có mà KHÙNG luôn bạn ạ. Mấy cái này chuyên nghiệp nên bạn chỉ nên dùng 1 bản ổn định nhất thôi và hạn chế nâng cấp.

• Admin Quản trị viên

Haizzzz. Dính mấy cái này thì chị có đứng hình. Mình ko phải dân chuyên cái này nên ko biết câu trả lời chính xác cho bạn được. Hmmmm. Bạn dùng phần mềm Your Uninstall bên mục phần mềm và tìm toàn bộ những gì liên quan đến Autodesk trong máy. Chạy Uninstall ở chế độ Super Mode thử nhé.

• @Admin sau khi chạy Your Uninstalls xong thì em không gặp lỗi trên nữa nhưng khi đang install thì gặp phải lỗi này, có lẽ là phổ biến hơn, em không tiện chụp nên coppy: AutoCAD Mechanical 2021 is not found on this computer. You will need to install AutoCAD Mechanical 2021 to install this product specific pack. Mặc dù em đã tải lại nhưng vẫn không thay đổi.

• @Admin Bây giờ em đang sử dụng microsoft fixit để khắc phục lỗi này cảm ơn ad nhều ạ.

Chatbox