Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Lỗi Something went wrong.... game Planet Zoo

bởi Tran huu tho

07 November 2020

7632

18

được liên kết với bài viết Planet Zoo

Mình đã chơi được 1 thời gian nhưng không vào lại được nữa. Game vẫn đang chơi bình thường , nhưng thoát ra vào lại không được nữa ạ , đã down lại vẫn bị , game khác của web vẫn chơi được ( driver mới nhất rồi )

không vào được game ( đã chơi được 1 thời gian nhưng không vào lại được nữa )

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Ai bị như bạn này thì comment vào bài viết này cho mình. Mình sẽ hỗ trợ tận nơi. Bạn này đã fix được rồi nhưng nguyên nhân lỗi vẫn mơ hồ. Nên ai bị cứ mạnh dạn comment nhé. Nhớ tuân thủ FAQs. Bạn này tuân thủ FAQs rất tốt.

hint: Regedit + ini

• mình cũng bị lỗi này ạ

• duy Thành viên

em bi loi y chang nhu vay admin oi, please help

• Em vào game chơi đã đời xong, out ra 1 lúc, khi vào lại thì gặp lỗi này
    Đã check driver card đồ họa mới nhất, chắc chắn rằng cái bảng Defender Control nó màu đỏ như hình ảnh trong bài viết.
    Không dính OneDrive...
    Xóa thư mục, giải nén lại vẫn bị
    Mong admin có thể giúp đỡ em pha này

• Mình đã tuân thủ đầy đủ trong FAQs, tải và cài lại game nhiều lần nhưng vẫn không vào được Admin có thể hỗ trợ giúp mình không?

• e đã check driver rồi ạ , cái mới nhất r ạ
    còn cái onedrive thì check không thấy hiện chữ onedrive
    e chắc chắn tắt defender rồi ạ , tất cả các dòng đều đỏ lè
    e thử down game khác về giải nén vẫn chơi được , chỉ mỗi game này thôi ạ

• Admin Quản trị viên

@Tran huu tho Nói bạn UP cấu hình lên HỒ SƠ, bạn đang làm cái gì đây ???

• @Admin e cập nhật r đấy ạ

• Admin Quản trị viên

@Tran huu tho Khi nào bạn online, bạn gọi sđt: 0563018462. Mình sẽ trực tiếp kiểm tra máy bạn

• Admin Quản trị viên

Lỗi này thường xảy ra nếu bạn không Update Driver card màn hình. Mình có 3 điều yêu cầu bạn kiểm tra lại:

1: Check lại Driver 1 lần nữa

2: Kiểm tra lại bài viết https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76 mục Windows Defender. Hãy chắc chắn rằng cái bảng Defender Control nó màu đỏ như hình ảnh trong bài viết.

3. Trong bài viết đã nêu ở số 2, kiểm tra lại mục OneDrive.

(Lưu ý: comment này không dành cho những người nào chưa chơi được game. Ai mới tải về mà dính lỗi này thì lo mà tuân thủ FAQs đi nhé)

Xem thêm
Chatbox