Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không vào được GTA San

10 April 2021

7447

17

được liên kết với bài viết Grand Theft Auto: San Andreas

Mình tải và làm đầy đủ theo FAQ, hướng dẫn trong video và trong note patch, tải cả file fix chuột và cop đúng video nhưng game mở chỉ chưa kịp lên hình đã tắt. Mở task manage thấy icon nó nhảy lên rồi mất luôn. Mình cũng thử chạy quyền admin, chạy theo các bản win khác và chạy khi chưa cop Việt Hóa cũng không được. Mong ad trợ giúp.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Mình vẫn nghi ngờ bạn chưa tuân thủ FAQs. Yêu cầu bạn tuân thủ https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76 điều số 3.

Sau đó quay lại bài viết này để confirm

• Admin Quản trị viên

@Dao Hai Quan Ko biết bị vấn đề gì thì hãy làm ơn tuân thủ FAQs giùm cái. Nói bên trên rồi còn gì. Tuân thủ cho = hết.

• @Admin anh ơi. em vào cái linkneverdie này lâu lắm rồi. có 1 số lỗi phải tự mò ra. chứ FAQs không có.

• Admin Quản trị viên

@Dao Hai Quan Những lỗi bạn mò chính là lỗi của CÁ NHÂN bạn. Nên nó sẽ không bao giờ có trong FAQs.

FAQs sinh ra để TUÂN THỦ để đưa mọi người về chung 1 quy chuẩn để chẩn đoán lỗi chứ k phải cứ làm theo FAQs sẽ ko xảy ra lỗi CÁ NHÂN.

Lỗi gì đi nữa thì khi các admin nhìn qua là biết lỗi CÁ NHÂN hay lỗi chưa tuân thủ

• xuanbinh Thành viên bạc

Đổi sang card onboard dùng thử đi bạn

• mình bị lỗi cannot find 800x600x32 video mod khắc phục như nào ạ

• Admin Quản trị viên

Bạn chủ bài viết đọc comment của Trần Đại Dũng bên dưới rồi confirm gấp để đóng post cái. Đăng bài xong chạy luôn

• Cái này là do máy bạn chưa setup đúng độ phân giải của game đó, nếu bạn xài card intel thì mở Graphic Setting --> mục Display --> chọn Custom Resolution --> nhập độ phân giải mình cần (800x600) là xong (nếu xài Nvidia hay AMD thì cứ như trên, chủ yếu là mình phải tạo độ phân giải 800x600 cho con game đó thôi).

• Admin Quản trị viên

@Trần Đại Dũng Nếu bị như bạn nói thì icon của game ko tự biến mất trong task manager nhé. Chỉ có bị như mình nói bên dưới thì icon mới tự biến mất thôi

• @Admin Thực ra mình cũng từng bị như trên khi mở game GTA SA (hiện màn hình đen rồi tắt, vào Task manager thì icon của game tự biến mất), tuân thủ đúng như FAQ nhưng vẫn bị, vì vậy mình tìm hiểu và nhận ra game bị lỗi độ phân giải nên đã tạo độ phân giải mới cho máy --> game vào được

• @Admin Chủ yếu mình nhấn mạnh ở đây là game bị lỗi out độ phân giải như trong FAQ đã nói, thường những game bị lỗi này là do có những game quá cũ ---> mở game rồi tắt. Vì vậy đối với những game cũ thì phải để đúng độ phân giải của nó bằng cách tạo độ phân giải mới cho card màn hình (800x600) là sẽ chơi được (đpg đó là chính xác với mấy game đó)

Chatbox