Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Không lên được Windows 10 PRO

10 July 2021

977

3

được liên kết với bài viết Windows 10 + Active

Cíu em với ạ

Lap MSI GF63 Thin 9SC của em là Win 10 Home. 

Em có xem hướng dẫn và down win trên website + cài đặt.

Các bước vào cài win rất mượt nma e thấy thiếu một bước là bước nhập Product key trước khi chọn ổ. Và sau khi cài xong vào màn hình e kiểm tra lại thì vẫn là win cũ của em.

Em kbiet sai ở đâu giúp em với ạ! Em cảm ơn

Bài viết đã bị khóa bình luận

• Câu trả lời được bình chọn
  • NormalProjectA Kiểm duyệt viên

THứ nhất: Máy bạn là mẫu máy mới nên hầu hết tất cả các lần cài win sẽ không có bước "Nhập Product key"
    Thứ 2: Sau khi cài xong thì bạn làm theo như trong Video + TUÂN THỦ FAQs là không bị lỗi gì khi cài game về sau
    Thứ 3: Có 1 bài viết hướng dẫn nâng lên win 10 pro trên Diễn đàn Windows 10 + Active Bạn lên đó và tìm lấy bài viết đó nó sẽ hướng dẫn bạn cách làm sao để lên Pro

• Admin Quản trị viên

Thứ nhất: "vẫn là win cũ" là sai. Bạn đã cài mới hoàn toàn windows mới rồi. Không có chuyện Win cũ

Thứ 2: Dưới lưu ý và trên diễn đàn Windows 10 đã có hướng dẫn nâng cấp lên Windows PRO rồi tại sao bạn ko đọc ?

Kết luận: Do bạn không đọc chứ ko phải là sau khi cài nó "vẫn là win cũ". Là 1 member LND, luôn luôn đọc lưu ý kỹ càng + kết hợp đọc thêm các bài viết trên diễn đàn thuộc phần mềm / game mà bạn tải về để tránh các câu hỏi đã được hướng dẫn

Xem thêm
    • @Admin E nâng được r ạ
      Với cái bài hướng dẫn nâng cấp lên Windows PRO em không thấy, một phần cứ nghĩ là phải cài lại nên k để ý
      Em cảm ơn

Chatbox