Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Keo tản nhiệt conductonaut

bởi PhamHuuBinh

20 May 2021

1183

6

Cũng là diễn đàn công nghệ nên mình hi vọng là sẽ không quá vô duyên khi hỏi điều này.

Mình mới bảo hành và thử keo tản nhiệt mới cho con lap của mình bằng keo kim loại lỏng conductonaut rồi chạy furmark, vừa kéo lên thì con lap tự động tắt luôn, đã có ai gặp trường hợp như mình chưa ạ, liệu mình nên giữ lại tuýt keo hay quăng vào sọt rác ngay và luôn

• Admin Quản trị viên

Ko hẳn là bạn đổ thừa cho cái con keo đó. Theo mình được biết thì keo đó là keo đắt tiền đó chứ chả chơi.

Bạn hiểu ý mình k ? Máy yếu + máy đã gần đạt giới hạn của nó => Thì bạn có mua keo TIÊN bôi vào nó cũng sập. Vì thế, trách thì hãy trách con máy bạn chịu ko nổi nhiệt.

Máy nóng => tắt => Đó là chức năng chống cháy chống nổ của con máy. Bạn nên cảm ơn vì điều đó.

• Admin Quản trị viên

@PhamHuuBinh Nghi quên cắm dây quạt. Xưa mình cũng 1 lần như vậy. Bôi kem xong quên cắm dây quạt thì 3-5 giây là sập

• @Admin Hóa ra là như vậy, cám ơn các bác đã giải đáp ạ

• Admin Quản trị viên

@PhamHuuBinh kinh nghiệm cả thôi chưa chắc đúng. Cơ mà kỹ thuật viên mà quên cắm dây quạt thì xem lại trình độ @@ Hồi tui quên cắm dây quạt thì đó là laptop đầu tiên của tui và cũng lần đầu tui tháo 1 cái laptop ra mới dính cái này @@

Chatbox