Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

It Takes Two P2 không điều khiển được

10 June 2021

8965

14

được liên kết với bài viết It Takes Two

lỗi bạn mình không điều khiển được :<

it take two

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Nghe mình nói nè. Mình đã thử với hầu hết các trường hợp bị như thế này rồi. Cả 2 người phải vào game. Bắt buộc đã phải vào game và kết nối với nhau.

Sau khi cả 2 vô game => kết nối với nhau => thử bấm tay cầm xem có điều khiển được không. Nếu không điều khiển được, tất cả giữ nguyên hiện trường, không được out game, không được ngắt kết nối => Rút tay cầm cắm lại vào máy. XONG.

Tôi fix cho cả đống trường hợp như thế này rồi đều thành công. Chấp luôn giả lập tay cầm.

Xem thêm
  • em chơi trên cùng một máy tính ấy ạ

• tại sao em bấm play local mà nó không nhận tay cầm vậy ạ máy em win 11

• P1 vs P2 đều dùng tay cầm thật kết nối remote play together vào game được rồi nhưng chỉ P1 điểu khiển tay cầm được còn P2 thì không điều khiển được vậy cho em hỏi là lỗi gì ạ ?

• Khải Thành viên

bạn kiểm tra cái tay cầm giả lập đã hoạt động chưa đã, không hiểu sao nhưng cái giả lập mình chọn keyboard 3 nó mới chạy bth, hqua vừa chơi xong

• SW (Bá) Quản trị viên

lần sau ghi cái tiêu đề cho đàng hoàng chút, ông kia dùng giả lập tay cầm hay là tay cầm thật?

• Admin Quản trị viên

@SW (Bá) Chú ý cái phân quyền nữa mi. Mà hình như trong hình Host đã phân quyền rồi thì phải.

• @SW (Bá) em xin lỗi ạ, bạn em dùng giả lập tay cầm ạ

• SW (Bá) Quản trị viên

@Nguyễn Hoài Nam có bạn comment ở trên kìa bạn, thử xem đc không

Chatbox