Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

IDM tự tiện down file mặc dù đã kết thúc trình IDM.

06 November 2020

3134

4

được liên kết với bài viết Internet Download Manager Retail v6.42 Build 7 + Patcher

Máy em đang dùng win 7 có xài IDM để down lặt vặt mấy cái tài liệu. Nhưng không hiểu sao nó cứ tự tiện down cái file rất bất tiện và tốn tài nguyên trong máy. Mặc dù kết thúc chương trình IDM nhưng nó tự bật và tải lại miết. Mọi người cho em lời khuyên ạ! tks for reading!!

Đây ạ:

IDM tự tiện down file mặc dù đã kết thúc trình IDM.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Admin Quản trị viên

Thực sự thì tấm hình của bạn đăng không rõ định dạng của file đó. Bạn nên chụp định dạng của file đó luôn. Thường thì là quảng cáo. Sẽ có 3 trường hợp xảy ra:

1: Website đó có quảng cáo => nó tự động bắt link tải về
    2: Trình duyệt của bạn dính Extension độc hại => tự động sinh quảng cáo => IDM tự động bắt link tải về
    3: Máy bạn dính Mã Độc quảng cáo => IDM tự động tải về

• @Admin openh264-win64-2e1774ab6dc6c43debb0b5b628bdf122a391d521 Tập tin nén ZIP WinRAR (.zip), định dạng zip chắc em thay extension, thanks Admin

• Admin Quản trị viên

@nguyễn văn sáng Nếu bạn ko muốn tự bắt nữa thì bạn vô phần Tùy Chọn => Các loại Tệp => bỏ cái ZIP ra.

• Admin Quản trị viên

Hãy chụp hình đăng lên bạn ơi. IDM bạn chỉnh bậy bậy là nó hay bắt link linh tinh. Chụp hình và chỉnh sửa lại bài viết nhé

Chatbox