Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Góp ý về một số chức năng

bởi Hoang Duy

17 November 2021

627

1

Chào nhóm admin, mình có góp ý nhỏ về cái chức năng tìm kiếm cạnh faqs á, bên nhóm admin có thể cập nhật lại tìm kiếm chia ra làm 3 cột game, phần mềm và phim được không ạ. Mặc dù mình có thấy bộ lọc rồi nhưng mình nghĩ cập nhật hiện ra luôn thì nhìn nó sẽ đa dạng và thông minh hơn ạ.

Góp ý thứ 2 là admin thêm một chức năng tìm game ngẫu nhiên nữa. Ví dụ như đang chán suy nghĩ không biết chọn game gì chơi rồi nhấn vào chức năng đó thì linkneverdie sẽ chọn ngẫu nhiên một game nào đó.

Góp ý thứ 3 là thêm tính năng nhắn tin giữa các thành viên với nhau. Tính năng này khá hữu ích trong việc các thành viên giúp đỡ nhau. Giống như lớp học á, một thành viên mắc lỗi hỏi giáo viên cách sửa lỗi thì những thành viên mắc lỗi tương tự khác có thể hỏi bạn đã được sửa lỗi đó thay vì giáo viên phải trực tiếp phải sửa lỗi cho từng bạn một. Như vậy giáo viên sẽ đỡ đau đầu hơn. Có thời gian làm việc khác nhiều hơn. Và như vậy nhưng thành viên mới biết đến linkneverdie thay vì hết người này người kia cứ cắm đầu hỏi admin hết thì sẽ khiến admin stress, khó chịu vì những câu hỏi này cứ phải trả lời hết người này đến người khác. Vì vậy những thành viên mới có thể nhắn tin riêng cho những thành viên cũ để hỏi đáp. Nó sẽ mang tính cộng đồng nhiều hơn. Admin hỗ trợ bạn này biết cách sửa lỗi rồi khi bạn đấy thấy một người khác mắc lỗi tương tự thì có thể nhắn tin đến người đó hướng dẫn cách sửa lỗi. Các thành viên sẽ hỗ trợ nhau để admin có thời gian làm những việc khác...

Ngoài ra không chỉ hỗ trợ nhau về những lỗi game mà còn có thể hỏi nhau tìm game, rủ nhau chơi game cùng, kết bạn giao lưu biết đâu lại gặp được nửa kia của đời mình trên chính linkneverdie thì lại ở mây zing gút chóp. Bởi vì nhiều khi nhắn trên kênh chat chung cũng ngại nói ra mấy vấn đề này lắm. Góp ý thứ 3 này mình nghĩ ra khi lướt trên diễn đàn thấy nhiều bài đăng có lỗi giống nhau nhưng đều được admin trả lời. Mình nghĩ nếu có chức năng nhắn tin thì những bạn mới sẽ tìm những bạn có huy hiệu thành viên 5 năm hay 4 năm gì đó hoặc những bạn trên kênh chat chung. Kiểu như bạn A lên kênh chat hỏi mình gặp lỗi này thì sửa lỗi làm sao, bạn B sẽ nhắn tin cho bạn A hoặc bảo bạn A nhắn tin cho bạn B để được bạn B hướng dẫn sửa lỗi thay vì cứ phải đăng diễn đàn. Mình thấy thời gian đó admin có thể duyệt những bài request game và phần mềm...

Mình thấy cũng có nhiều bạn có thời gian và nhiệt tình hỗ trợ những thành viên mới nhưng hầu như những người mắc lỗi đều được admin trả lời hết nên cũng tốn thời gian và gây ra stress cho nhóm admin lắm. Mình nghĩ dùng tin nhắn để trao đổi cộng đồng cũng là một chức năng hay đó ạ.

Mình góp ý đến đây là hết, xin cảm ơn.

• Admin Quản trị viên

Đầu tiên thì cảm ơn bạn đã góp ý chân thành như thế này nhé. Mình sẽ trả lời cho bạn biết như sau:

Thứ nhất: Chức năng tìm kiếm ? Bộ lọc ? Mình chưa hiểu ý bạn lắm trong khi cái tìm kiếm nó ở ngay bên cạnh FAQs còn gì. Hay bạn đang nói đến chức năng tìm kiếm cái gì đó rồi Enter ?

No no. Bạn ở trang game thì bạn sẽ bấm vào kính lúp rồi nhập từ khóa vào chờ 2-3 giây nó sẽ đổ ra kết quả chỉ toàn là game thôi.

Ở game thì nó search game. Ở phim thì nó search phim. Phần mềm cũng vậy. Không cần thiết bạn nhập rồi bấm Enter.

Thứ 2: Tìm kiếm game ngẫu nhiên cũng là 1 ý hay nhưng mình nghĩ nó k thiết thực lắm. Nó ra pikachu thì khổ.

Ở trang list có cái filter. Bạn đang chán thì bạn vào đó chọn thể loại game bạn muốn rồi Filter. Sau này mình nâng cấp kiểu tự nhập tay thay vì click như hiện tại. Sợ nhập tay thì mệt cho các bạn lướt điện thoại. Nhiều khi mình cũng dùng đt nữa. Còn như hiện tại thì nhìn rối mắt đã có người phàn nàn.

Nhưng những cái hiển thị (không bấm vào nút xem thêm) ở filter là đã đủ để bạn bấm rồi. Đừng bấm xem thêm chi cho loạn mắt.

Thứ 3: Chức năng này mình cũng muốn làm lâu lắm nhưng mình k dám làm vì không thể quản lý được hết. Cái Comment đó đã quản lý được hết chưa ?

Chưa kể các thành phần phản động phá đám lung tung nữa chứ k phải chuyện đơn giản.

Xem thêm
Chatbox