Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Thông báo] Ra mắt chức năng thông báo về máy tính và điện thoại khi có Update mới

bởi Admin

14 December 2022

6855

6

[Thông báo] Ra mắt chức năng thông báo về máy tính và điện thoại khi có Update mới

Giới thiệu:

Như các bạn đã biết, lỗi game và update mới fix lỗi game khiến các bạn phải chờ lâu và khó cập nhật nhanh được nên mình ra mắt tính năng này. Khi game hoặc phần mềm có gì đó mới ví dụ như Update hoặc Launcher fix lỗi nó sẽ báo về máy tính hoặc điện thoại cá nhân của bạn để tiện cho việc theo dõi và cập nhật.

Lưu ý: Điện thoại hiện tại chỉ hỗ trợ Android thôi. Iphone thì sau IOS 16.2 hình như nó có rồi nhưng vẫn chưa biết code như thế nào cả.

Cách đăng ký theo dõi:

1. Bật thông báo trên website

Khi các bạn thấy xuất hiện như hình thì các bạn chỉ cần bấm Allow là xong. Trên điện thoại cũng làm tương tự. Nhớ login tài khoản vào website thì mới xuất hiện nhé. Nếu các bạn không thấy thì vui lòng đọc tiếp để biết cách bật.

2. Đăng ký theo dõi cho từng game hoặc phần mềm.

Trên mỗi bài viết, luôn có hình trái tim bên tay trái. Các bạn muốn theo dõi cái nào thì chỉ cần bấm vào trái tim là xong. Nếu nó có Update gì mới nó sẽ thông báo về máy cho các bạn.

Mình phải làm thế này để tránh những game bạn không quan tâm nó cũng báo về gây phiền phức. Nhưng các bạn lưu ý rằng, nếu game hoặc phần mềm mới ra, mình cũng sẽ cho hiện thông báo nhé. Riêng Update thì mới báo dựa theo các bài viết bạn theo dõi thôi.

Hướng dẫn cho các bạn không thấy bảng đăng ký

1. Google Chrome, Cốc Cốc hoặc Opera

Bấm vào ổ khóa trên thanh URL và bấm Reset Permission rồi Refresh (F5) là xong, sau khi Refresh trang thì cái bảng Allow sẽ tự động hiện ra.

2. Microsoft Edge

Bấm vào cái chuông bên phải URL rồi bấm Allow là xong.

3. Firefox

Bấm vào icon như trong ảnh rồi bấm Allow là xong

4. Các trình duyệt khác

Nếu bạn xài các trình duyệt khác thì làm tương tự như trên. Nếu không có thì báo cho mình qua Fanpage nghen.

Lưu ý: Nhắc lại lần nữa là phải login tài khoản của bạn vào thì mới xuất hiện

• cho em hỏi lỗi could not find SWconfig.ini là gì ạ, thông cảm em mới vô group

• wvl Thành viên

Ad hiển thị thêm chức năng tổng dung lượng game ở ngoài avatar cho ae dễ theo dõi nhé

• Admin Quản trị viên

@wvl avatar nào ?

• @Admin chắc ý bác ấy là cái ảnh game ấy, ở mỗi phần ảnh giới thiệu game, ví dụ link này: https://linkneverdie.net/racing-games/?page=1 sẽ có dung lượng hiện lên. Theo mình nghĩ là nên ghi kèm dung lượng kế bên

• @Admin kế bên ngày tháng năm ấy, à mà hình như comment bị giới hạn ký tự phải không ad? Mình ghi đủ mà lúc gửi nó thiếu mất rồi :v

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

:rofl::rofl::rofl::rofl:Kêu anh làm từ 1 năm trước giờ mới làm được

Chatbox