Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Ghub không tự chuyển profile khi chơi game Sword Art Online Hollow Realization

24 May 2021

1292

6

được liên kết với bài viết Sword Art Online: Hollow Realization

Chào ad và mọi người. 

Mình xài chuột G102 và bàn phím G213 của logitech và có dùng Ghub để cấu hình lại nút trên chúng cho tiện chơi game.

Mình tạo profile game SAOHR và LMHT thì khi chơi LMHT nó tự chuyển từ profile mặc định sang profile LMHT, nhưng với SAOHR thì không. Mình đã thử add path game LMHT vào profile SAOHR thì khi bật LMHT có tự động chuyển được.

Rút ra là do game ạ. Mình nói rõ hơn là LMHT mình cài ở ổ C còn SAOHR và các game khác down từ LND đều để ở ổ E (folder sau khi giải nén). Ngoài ra, không hiểu sao nhưng mấy game đổi tên từ 'abc' thành g'abc' ạ.

Mong ad và các bạn giúp đỡ ~~

3 path em add là: _sao_hr - LND Launcher.exe

gsao_hr.exe.20210523_230606.dmp

sao_hr.exe

Ghub không tự chuyển profile khi chơi game Sword Art Online Hollow RealizationGhub không tự chuyển profile khi chơi game Sword Art Online Hollow Realization

• Cập nhật thêm:
    Game Mine do mình viết bằng UnityEngine cũng bị hiện tượng như SAOHR, dù mình lưu vào ổ C hay E đi nữa.
    IDM tải từ LND mình chạy setup mặc định vào ổ C thì khi add path vào profile SAOHR thì lại tự động chuyển được như game LMHT ạ.

• Admin Quản trị viên

@Cao Hoàng Minh Thiệt chớ cái này nằm ngoài sự hiểu biết của đám bọn tớ T.T

• @Admin Em đoán chắc cái nào mà có chạy setup để cài thì làm được còn cái nào chỉ cần giải nén là có folder chơi thì làm không được ạ ~~

• Admin Quản trị viên

Hỏi game mà cứ đăng bên chung hoài. Bực mình.

• SW (Bá) Quản trị viên

thử chạy game bằng sao_hr.exe xem sao

Chatbox