Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Chuyển ngôn ngữ trong Diablo 2 Re

14 October 2021

3548

8

được liên kết với bài viết Diablo II: Resurrected

Chào các bạn, mình gặp trường hợp này, tuy ko phải lỗi nhưng chơi thế này đúng kiểu chả hiểu gì:

Download và setup y hưongs dẫn

vào chơi ngon lành ko sao

nhưng ngôn ngữ 100% tiêdng Nga

dùng google dịch để kiểm tra từng mục trong setting mà tìm hoài ko ra mục chuyển ngôn ngữ

Bác nào biết cách chuyển ngôn ngữ chỉ mình voeis, cám ơn các bác

Chuyển ngôn ngữ trong Diablo 2 Re

• Câu trả lời được bình chọn
  • Nguyen DUc Anh Thành viên vàng

Trước h mình bị lỗi như này chỉ gặp ở 2 game đó là Fallout 4 và diablo 2 r này
    Cả 2 game mình ddeuf tải ở đây mà ko hiểu vì lí do gì mình đều bị chỉnh registry thành russian mới lạ.
    trước bị ở fallout 4 thì do có bản trên ps4 rồi nên ko tìm cách fix
    còn h chơi diablo 2 này bị dính nên mới mò tìm thì ngay trên forrum của Zl có rất nhiều người dính lỗi như mình.
    cách fix như sau :
    1) tìm registry ở ngay mục search chỗ nút windown
    2) chọn runadmin
    3) ở cột trái bảng menu mới hiện ra tìm đến đường dẫn sau
    Computer -> Hkey_Current_USER -> SOFTWARE -> BLIZZARD entertaiment -> Battle.net -> Lauch option -> OSI
    4) lúc này ở cột phải sẽ có 3 mục nhỏ Locale, lacale audio và region thì đổi hết thành US

Ko rõ vì lí do gì mà tài khoản battle.net của mình luôn bị mặc định là tiếng nga nên có thể đó là ls do game này của mình dính lỗi này (nó bị dính thẳng trong resgitry)
    setting chỉnh ngoài được như bác cruci3l nói nếu như mình chơi bản quyền nhưng nếu các bạn chơi diablo 2 r mà có battle.net chạy sẽ phát hiện và mình đã phải cài lại game từ đầu luôn đấy nên nếu ai có chơi thì nên tắt battle.net trước rồi hãy bật game
    cách chỉnh registry này đúng ở mọi game nếu bị lỗi ngôn ngũ như này, chỉ cần tìm đến đường dẫn tên hãng game trong registry thành cái của game mình đang chơi thôi

Xem thêm
  • Admin Quản trị viên

bấm phím Window+R,
    rồi gõ regedit,
    sau đó vào thư mục locale_audio in HKEY_CURRENT_USER\SOFTWARE\Blizzard Entertainment\Battle.net\Launch Options\OSI,
    rồi modify 2 file locale và locale_audio thành enUS rồi vào lại là xong.

• cruci3l Thành viên

cái này có thể chuyển ở ngoài setting battle.net nha mn mà hình như nó bắt chơi onl r mới vào đc off :((

• Nguyen DUc Anh Thành viên vàng

đã fix đc lỗi bằng cách chỉnh trong Registry

• @Nguyen DUc Anh Bác chia sẻ cho tôi cách chỉnh với. Cảm ơn bác.

• Admin Quản trị viên

@Nguyen DUc Anh Yêu cầu bạn chia sẻ đường dẫn Reg lên cho mọi người

• Admin Quản trị viên

@Nguyen DUc Anh Mà ông tải game ở đâu đấy ? Hay trước đây đã tải game này ở đâu đó không thuộc LND trước rồi phải ko ? Đó mới chính là lý do gây lỗi trên

Chatbox