Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Cần ai đó hướng dẫn khắc phục sửa lỗi tự động di chuyển trong một số game với ạ !

26 February 2021

4443

15

Một số tựa game (chỉ 1 số game của web thôi ạ) như Door kickers: squad action, Lovers in a dangerous spacetime, Guns gore and cannoli, Overcooked 2 sau khi mình cài đặt hoàn tất vào game thì bị tình trạng phím bị auto chạy liên tục.

Ví dụ: trong game Lovers in a dangerous spacetime vào game như bị kẹt phím (A) (<-) sang trái gây cảm giác rất khó chịu nhất là ngoài thanh menu của game nó cứ chạy liên tục làm mình khó khăn trong việc setting, còn vào game thì nhân vật luôn auto chạy sang phía bên trái không dừng được.

Mình đã thử khắc phục bằng cách đổi thử nút phím khác, thay bàn phím khác, thậm chí đổi sang máy tính khác (1 chiếc máy bàn và 2 chiếc laptop khác), lắp thêm tay cầm, thử chạy bằng Steam và phần mềm LinkGameNeverDie List Game. Ban đầu mình nghĩ là do phần mềm hoặc Steam nên đã tắt cả Steam và phần mềm mở thẳng vào game nhưng vẫn bị tình trạng đó. Mình luôn tắt unikey khi chơi game và thử đổi sang các thư mục, ổ đĩa khác rồi ạ !

Mong ai đó có thể giúp đỡ mình khắc phục tình trạng này ạ ! Mình cảm ơn. Em là mem mới đã cố gắng đọc và làm theo FAQS rồi ạ, còn nhiều điều em chưa thuộc hết với chưa biết hoặc đọc xong quên làm mong các admin nhẹ tay ạ :'(.

• Câu trả lời được bình chọn
  • Báo cho mọi người tin vui là em tận tay chạy qua nhà thằng em họ cài và xài 1 cách bình thường các bác ạ :v không hề bị lỗi.

• Admin Quản trị viên

@Trung Lương Đấy, tôi đã bảo rồi. Nhà bạn có VONG. Chắc luôn. Chứ làm gì mà đổi tới đổi lui cả đống máy mà máy nào cũng bị. Ngồi lọc ra xem 3 cái máy bạn dùng có cái gì chung không. Nếu có thì là chính nó.

Nếu bạn bảo cả 3 máy không có cái gì chung thì ôi thôi, gọi THẦY về CÚNG là có rồi đó. Nhà chắc chắn có VONG. Nó đòi chơi game với bạn đấy.

• mình nghĩ trường hợp của bạn có thể là do phần mềm nào đó trên máy, mình từng bị loạn phím như này, nguyên nhân là do Garena, đỉnh điểm là không cần khởi động nó cũng bị loạn phím, bạn có Garena chứ, thử bấm loạn tất cả các phím trên máy thử, mình từng bấm 3 phím Alt, Window, Ctrl, Thanh tác vụ
    nếu bạn không có Garena thì có thể là do phần mềm khác, hoặc là máy dính sida

• bạn thử cài lại win chưa ? , nếu chưa thì hãy cài lại xem

• hôm nay rằm nên chắc các cụ thử đồ dùng công nghệ tý mà

• Mình nghĩ bạn nên đổi nhà nha chứ đổi máy tính hay đổi bàn phím không có tác dụng đâu :v

• 500vnđ Thành viên

Tháo tay cầm ra đi bạn.

• @500vnđ thử tháo ra cắm lại liên tục rồi ạ ! đổi cả tay cầm khác , giả lập cả tay cầm luôn rồi ạ

• Thanh Thành viên

Bạn có mở unikey hay app hỗ trợ ( kiểu g hub ,logitech gaming software ....) nào hay không ?
    Nếu có bạn tắt hết thử xem chứ lỗi này nghe lạ vãi @@

• @Thanh Không bạn ơi, trước khi vào game là mình tắt sạch hết (unikey, diệt virus,...) lâu lâu thì có mở Steam xài thôi tại một số game nó yêu cầu. Nhiều khi ức chế quá ngồi gỡ cài đặt các hết các app hỗ trợ, giả lập mà vẫn bị. Nhưng mà mình chỉ một số game như liệt kê ở trên thôi còn lại vẫn chơi bth, lỗi di chuyển nặng nhất là con Lovers in a dangous spacetime như có ai đó giành điều khiển với mình dậy haha, mấy game như overcooked 2 hay doors kickers thì thỉnh thoảng mình bị thôi, còn game Guns gore thì nó bị cái ngoài menu chạy thanh liên tục còn trong game thì bth không xảy ra lỗi kẹt phím nào cả.

Xem thêm
  • Admin Quản trị viên

Mình đã đăng bài triệu hồi các PHÁP SƯ nằm vùng ở LND cho bạn rồi. Chờ cao nhân xuất hiện thôi bạn ạ.

• Admin Quản trị viên

Cảm ơn đã bạn đã cố gắng ^^! Mình nói nè, bạn gọi thầy cúng đi vì nghe qua mô tả giống có người ÂM đang chơi game cùng với bạn vậy đó. ^^!

Đùa chứ bạn đã thử đổi cả máy tính thì mình ko biết nói gì hơn và mình nói luôn là không có ai trên web bị như bạn đâu. Nếu có là ầm ĩ rồi. Hmmmm, để mình hỏi các member khác xem họ có cao kiến gì không chứ mình thấy bạn làm quá kỹ rồi.

À, bạn thử nhờ bạn bè của bạn check bên máy họ thử xem. Biết đâu nhà họ không bị ám.

Xem thêm
Chatbox