Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Cài Win cho các dòng laptop lenovo

16 June 2021

1038

6

hmmm ...

Đây là vấn đề không lớn nhưng nó làm mình bực cả chiều vì phải loay hoay vì nó =))

Cụ thể là chiều muộn nay mình có qua nhà bạn nhận 1 con Lenovo Ideapad s340 15iiL - được nhờ cài lại win hộ . Vì chưa cài cho dòng lenovo bao h nên em thì cứ nghĩ ez cắm usbboot rẹt rẹt 5s rồi để nó update về ăn cơm .

Vì nghĩ đơn giản nên chỉ mang mỗi usbboot mà mình làm từ lnd :v và vấn đề phát sinh từ đây =)) :

NÓ BỊ THIẾU DRIVER của NETWORK MỌI NGƯỜI Ạ =)))) không lên được mạng -> không download driver của dòng máy về được -> không update được =)) thế là chạy đi chạy lại xử lý qua mẹ giờ ăn tối , cú vcl =)))

Rút kinh nghiệm Ông nào lần sau cài win lenovo từ bản của lnd thì nhớ down sẵn cái driver mạng về trước nhé :v

Vì giờ rảnh mới ngồi viết lại lúc ấy bực quá quên mất ảnh chụp :v 

Từ khóa:
  • Admin Quản trị viên

Driver mạng gì nhỉ ? Wifi à ? Chứ network thì cắm dây vào thì nó có mạng thôi chứ cần Driver gì nữa cha ???? Nếu không có Driver Wifi thì cắm cái dây mạng vào chờ 1 tý là xong. Driver Wifi tự nhận mà @@

• @Admin dòng lenovo này không có cổng mạng LAN anh ơi =)) em qua nhà th bạn cài dùm , router wifi của n để tít bên ngoài cũng k có thiết kế dây LAN đến phòng :v

• Admin Quản trị viên

@Nguyễn Hữu Hải ko có LAN thì toang nhé. Buộc bạn phải dùng 1 cái máy con tìm driver wifi trên website của Hãng copy vào cài thôi. HOặc dùng phần mềm bên thứ 3. Lưu ý: Nếu dùng phần mềm bên thứ 3 thì chỉ chọn cài Driver Wifi thôi. KO được update bất kỳ Driver nào khác.

• @Admin vâng ạ , vì k có LAN mà đồ chơi đem có mỗi usb dùng bản win trên LND nên e mới phải chạy về nhà down driver wifi trên web suppost

Chatbox