Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Cài win 10 xong bị lỗi k hiển thị ứng dụng khi bật

bởi Trịnh Huy

22 June 2021

820

11

được liên kết với bài viết Windows 10 + Active

Mình đã cài đặt full mọi thứ khi cài lại win 10 tuân thủ FAQ
Nhưng khi mình ấn vào Steam thì nháy phát> k hiện gì> bật task manager thì bị chạy ngầm
Rất nhiều ứng dụng bị vậy. Ấn chạy nhưng ko hiện gì chỉ thấy chạy ngầm.
Mong mn cho mình cách giải quyết với 

Cài win 10 xong bị lỗi k hiển thị ứng dụng khi bậtCài win 10 xong bị lỗi k hiển thị ứng dụng khi bật

• Hai Thành viên kim cương

bạn thử vào Control Panel\Programs\Programs and Features rồi gỡ sạch mọi thứ lạ không thuộc vào các phần mềm trong FAQs ra
    ví dụ như trong cái Task Manager của bạn có cái Killer Network Service đang chạy và nó chiếm 78.6 MB Ram => mình không biết phần mềm đó là gì nhưng mà rất khả nghi, máy của mình không hề có phần mềm này

• @Hai Ý mình là mình bật ứng dụng đó lên và nó k hiện trên màn hình, chỉ thấy trong bảng task là đang chạy ý ( như trong hình là Steam và Killer center). Cài win cũng đc 13 14 năm rồi mà bác. giờ thấy đầu tiên bị vậy nên mới nhờ ae giúp đỡ đó

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA card wifi là driver. Driver làm gì có cài Services hả em ?

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

@Admin Kiểu card nó cũng cần phần mềm để chỉnh em cũng có card đó mà phải có cái service mới chỉnh được

• Admin Quản trị viên

Mình kiến nghị bạn cài lại Win hoặc tháo sạch các phần mềm không thuộc LND ra khỏi máy. Dùng biện pháp loại trừ để tìm ra nguyên nhân. 100% sẽ có 1 phần mềm bên thứ 3 gây ra điều trên. Các phần mềm trong FAQs đều là thư viện chứ k phải phần mềm có thể chạy ngầm nên ko bao giờ gây ra lỗi trên.

• Admin Quản trị viên

@Trịnh Huy Thề là vụ của bạn lần đầu tiên trong đời mình nghe đó. Xưa giờ chưa bị bao giờ và cũng chưa 1 ai báo mình về cái lỗi ngớ ngẫn đó cả. Bạn cài Win = cách gì ? Mình yêu cầu cài lại = chính cách trong FAQs.

• @Admin ultra iso> usb. Cũng là lần đầu gặp trường hợp như này luôn, thế mới lạ lùng. Chứ bth cài xong chơi phè phè 2 năm k sao

• Admin Quản trị viên

@Trịnh Huy Dùng Rufus tạo boot lại xem nào. UltraISO giờ đâu xài được nữa vì Windows càng ngày càng nặng mà

Chatbox