Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Xin giúp đỡ Online Lan Overcooked 2

02 September 2020

6186

12

được liên kết với bài viết Overcooked! 2

Mình và em mình đều tải game và chơi đc Offline bình thường, tuy nhiên cả 2 dù đã kết nối Lan ảo Hamachi với nhau nhưng vào game lại ko thể kết nối nhau (đã làm y như video hướng dẫn), cả 2 dùng cùng wifi, chưa test dùng khác wifi.
Mong AD hỗ trợ mình tìm hướng khắc phục hoặc hướng dẫn mình sử dụng phần mềm khác.

Từ khóa:
  • Câu trả lời được bình chọn
  • Em active steam và sử dụng fake ip có sẵn trên laucher nhưng khi em chơi online và có invite bạn trong list friend steam thì bạn em lại hiện thông báo là mời vô game của ip có sẵn đó (cube racer) chứ không phải của overcooked. Em có tìm trên steam id của overcooked 2 và paste vô thì vào game lại bị crash ạ. Mong Ad giúp em cách khắc phục

• @Admin Admin ơi. cho e hỏi là active 2 acc steam trên 2 máy khác nhau nó ra 2 game khác nhau thì khi chạy overcook 2 mà mời thì nó k cùng game nên k chơi đc là sao ạ?

• SW (Bá) Quản trị viên

@Hàn Hòa ai mà fake id không phải cube racer là do chưa chép LND Launcher v5

• @SW (Bá) cảm ơn ad ạ. em đã làm đc r

• Admin Quản trị viên

Mình ko biết bạn xem Video mạng LAN ảo của mình kiểu gì trong khi 2 người xài chung Wifi còn đi kết nối HAMACHI.

LAN là gì ? Bạn trả lời nghe thử xem.

HAMACHI chỉ dùng khi khác mạng, dành cho những người ở XA NHAU. Đằng này 2 bạn ở chung 1 nhà chung 1 mạng thì xài làm cái gì ? Đã là LAN rồi thì kết nối chung vào 1 mạng mà chơi

• Admin Quản trị viên

@Giang Quốc Thảo đáng lẽ ra HAMACHI vẫn chơi được NHƯNG PORT nhà bạn có vấn đề. Nhà mạng nó chặn gì đó hoặc 1 trong 2 chưa tắt Firewall.

2 bạn phải có đèn xanh thì mới thấy được nhau

• @Admin thế chắc là do nhà mạng chặn, HAMACHI cả 2 đều có màu xanh lá

Mình đã cho phép HAMACHI qua tường lửa và tắt luôn tường lửa.

• Admin Quản trị viên

@Giang Quốc Thảo nhà mạng chặn port thì ko có chuyện cả 2 đều xanh lá đâu

Chatbox