Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Việt Hóa Game Middle-Earth: Shadow Of War - Definitive Full DLC (Google dịch)

bởi nguyenyuno

14 October 2021

17256

21

được liên kết với bài viết Middle-earth: Shadow of War

bản Việt Hóa mình tự làm trong đó có hướng dẫn cho các bạn muốn chỉnh sửa để có bản dịch tốt hơn ^^ Do dùng google tự động dịch nên nhiều chỗ bị thô. Mình đã chỉnh lại khá nhiều nhưng do đi làm không có thời gian nhiều. Mình có để sẵn ver Tiếng Anh gốc cho các bạn. Dùng được cho cả cr@ck và bản quyền full DLC.
Link: Google Drive

Một số hình ảnh:

• Mình có làm theo hướng dẫn nhưng k được, bạn có thể teamview giúp mình được k, mình gửi ly cafe

• Rất biết ơn bạn đã dịch game cho ae trải nghiệm game 1 cách trọn vẹn mong bạn sẽ làm thêm nhiều game khác nữa ạ ví dụ như game Assassin creed Vahalla cũng hay lắm ạ !

• le tan Thành viên

vl link bi die

• cho mình hỏi mình thấy trong tut Hướng Dẫn có nói

để việt hóa các phiên bản khác các bạn vào thư mục
    x64/default.archcfg mở với notepad và thêm dòng
    ..\vn dưới dòng ..\HotChunk.Arch06

giống như vầy:
    ..\HotChunk.Arch06
    ..\vn

- mình có vào coi file trong notepad thì thấy có sẵn dòng ..\vn rồi mà vào game vô setting sao vẫn chưa thấy có chọn Tiếng Việt nhỉ, ad hướng dẫn mình với. Tks!!

• à được rồi phải copy cả 2 file x64 và vn vào game luôn mới được

• Không sử dụng được, tôi sử dụng phiên bản Steam, thì trong file default.archcfg là arch05 chứ không phải arch06. Bạn sửa lại nhé. Cảm ơn bạn nhiều.

• Minh Thành viên

bộ đồ huyền thoại biểu tượng 3 cái đầu lâu mình fam ở đâu nhỉ

• e hỏi ngu chút là file vn copy vào đâu vậy bác, và cái phần export và import file string là như thế nào ạ, bác hưỡng dẫn cụ thể hơn đc ko, tại vì cái folder vn của bác e ko biết copy vào đâu cả :(

• @nguyenyuno file x64 thì e đã sửa theo của bác, còn cái dòng cuối e ko hiểu cách làm như nào cả:
      "mình có để sẵn tool để chỉnh sửa. Các bạn vào thu mục vn/database/string/enus/shadowofmordor_export.exe để export file string.strdb
      sau khi chỉnh sửa xong thì import lại. thời gian import sẽ từ 3-5p nên các bạn đợi. sau khi xong sẽ có file tên NEW_string.strdb
      Các bạn xóa file string.strdb và đổi tên NEW_string.strdb thành string.strdb là xong."
      e ko hiểu cái mục này của bác ntn, và cái folder "vn" copy vào đâu, export file string để chỉnh sửa những gì và cái file string đó copy vô đâu, chứ e tìm trong folder game ko có thấy folder "vn" nó nằm ở đâu cả

Xem thêm
    • nguyenyuno Thành viên vàng

@Cường Ngô cái phần chỉnh sửa để những ai muốn cải thiện bản dịch tốt hơn hoặc sửa lỗi chính tả thôi ah.
      còn copy file thì cứ bao 2 e x64 và vn copy vào thư mục game thôi. vn là thư mục tui tạo mới nên sẽ không có ghi đè ;) cứ bao 2 thằng đó copy vào thư mục game là xong. dứt

• @nguyenyuno à okay tks bác e làm dc rồi

• SW (Bá) Quản trị viên

good job bro :100:

Chatbox