Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Vấn đề về Red Dead Redemption 2 sau khi cài lại win

bởi Luu ngoc tan

27 July 2022

1723

7

được liên kết với bài viết Red Dead Redemption 2

Game rất hay mà k hiểu sao đang chơi bình thường, máy có vấn đề nên phải cài lại win, cài win mới xong thì k vào game đc nữa. Mình đã cài lại game và cài lại win rất nhiều lần mà vẫn k đc ( cài win mình đều làm video hướng dẫn cài win 10 - số 5 - tuân thủ FAQs ) mình mở task manager thì thấy vẫn chạy, ở folder thì nó bị nhảy file lúc 65 lúc 66 ( file rdr2.exe cứ hiện rồi lại mất) chờ 1 lúc vẫn k lên :(

66 file

Vấn đề về Red Dead Redemption 2 sau khi cài lại win65 file Vấn đề về Red Dead Redemption 2 sau khi cài lại winMình đã tuân thủ FAQs

Vấn đề về Red Dead Redemption 2 sau khi cài lại win

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

à thêm hình ảnh vào là hiểu ngay, máy ông bị nhiễm virus cmnr nên lây qua file exe của game làm game bị lỗi.
    bật windows defender lên quét sạch toàn bộ máy đi đã rồi tính tiếp nhé

• @SW (Bá) Mình đã quét virus full ổ và ra đc kha khá, sau đó cài lại game nhưng vẫn k chơi được nó báo thiểu file tùm lùm, sau 1 hồi tải và bổ sung file vẫn k đc, mình quyết định cài lại win. Và h đã chơi ngon lành :100: Thank admin đã hỗ trợ mình, chứ cũng k nghĩ đc là máy bị nhiễm virus. Thank admin nha

• SW (Bá) Quản trị viên

@Luu ngoc tan bạn nên check lại link dưới để sử dụng white list thay vì tắt toàn bộ windows defender, tránh sự việc như vừa rồi xảy ra nữa nhé
      https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76#AV

• @SW (Bá) ok admin nha

• SW (Bá) Quản trị viên

"bị nhảy file lúc 65 lúc 66" là sao nhỉ, bổ sung hình ảnh đầy đủ thư mục game và check link dưới số 4
    https://linkneverdie.com/thread/nhung-dieu-co-ban-can-tuan-thu-truoc-khi-tai-game-cai-game-va-choi-game-la-gi-76

• @SW (Bá) Mình đã bổ sung ảnh rồi đó ad.
      Như ảnh thì có thể thấy file rdr2.exe hiện lên xong lại mất, tình trạng này diễn ra liên tục.
      Lỗi onedrive thì mình check ở document thì k bị vì mình đã gỡ cài đặt onedrive khi cài win rồi ạ

Chatbox