Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[TUTS] Hướng dẫn fix lỗi không active được office bằng script với mã lỗi 0x80080005

15 September 2021

2696

10

được liên kết với bài viết Microsoft Office 2013 / 2016 / 2019 / 2021

1. Đóng tất cả các app liên quan đến Office

2. Mở Run điền vào regedit (1) nhấn OK.[TUTS] Hướng dẫn fix lỗi không active được office bằng script với mã lỗi 0x80080005

3.Tìm đến thư mục HKEY_USERS -> chọn thư mục S-1-5-20 -> chuột phải vào thư mục S-1-5-20 -> chọn Permissions

[TUTS] Hướng dẫn fix lỗi không active được office bằng script với mã lỗi 0x80080005

4. nhấn add Nhập tên tài khoản đã đăng nhập chọn check names và nhấn OK[TUTS] Hướng dẫn fix lỗi không active được office bằng script với mã lỗi 0x80080005

5. Chọn Advanced -> chọn user bạn mới add rồi nhấn edit

6. Ở khung Basic permissions chọn full control rồi nhấn OK

7. Tiếp tục chọn NETWORK SERVICE -> nhấn Edit chọn full control nếu như chưa tick -> nhấn OK

[TUTS] Hướng dẫn fix lỗi không active được office bằng script với mã lỗi 0x800800058. Quay lại Advanced Security Settings -> Tick vào "Replace all child object permission entries with inheritable permission entries form this object" -> nhấn OK

9. đóng tất cả -> restart lại máy active lại office

Từ khóa:
  • Hthanh Thành viên

Đã làm theo nhưng không fix được lỗi thì sao ạ T T Nó cứ không thành công rồi thử ạ trên máy chủ khác tận 10 lần liền vẫn k được

• Admin Quản trị viên

Bạn gì đó ơi xin bạn bổ sung cái hình để mọi người biết rõ lỗi hơn nghen. Cảm ơn bạn đã đăng TUT

• NormalProjectA Kiểm duyệt viên

@Admin Em mà anh :( Anh lâu quá không Chat em giờ anh quên luôn rồi Hic

• Admin Quản trị viên

@NormalProjectA à do ko để ý tác giả. Em quất cái hình vô giúp anh phát

Chatbox