Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

[Tutorial] Chia sẻ cách mod Bloody Spell

bởi huy

25 February 2021

17325

9

được liên kết với bài viết Bloody Spell

Anh admin có bảo mình làm cái bài viết chia sẻ cho ae :)) về cách cài mod của Bloody Spell

B1: ae lên workshop của game chọn cho mình 1 bản mod nào đấy, vào phần chia sẻ của mod copy link mod:

Chia sẽ cách mod Bloody Spell

B2: lên gg tìm trang steamworkshopdownloader.io k thì bấm vào link đây

B3: dán cái link mod vào phần tìm kiếm và tải nó xuống như hình:

B4: giải nén cái file vừa tải xuống và mở file có tên data.manifest

B5: kéo xuống phần assets: copy 1 ô phần phía sau /prefabs/ như hình dưới:

B6: bấm tổ hợp window+R, bấm %appdata% và vào đường dẫn \AppData\LocalLow\shixue\BloodySpell

B7: tạo 1 folder đặt tên là workshop k viết hoa nhé :D

B8: vào folder workshop tạo thêm 1 folder nữa đặt tên là weapon k viết hoa :)))

B9: đọc kĩ bước này nhá:  tạo 1 folder, đặt tên folder đấy là cái dòng vừa copy phần assets ở trênlưu ý là 2 tên k giống nhau thì mod k chạy đâu ha, xem hình dưới:

B10: ném 4 cái file vừa giải nén vào thư mục đã đổi tên ấy, nếu máy nó có hỏi: các tệp đấy có thể gây hại cho máy hay j j đấy tui k nhớ thì cứ cho phép nó chạy là đc :)

B11: vào game, chọn phần workshop, chọn Local là ae chạy mod thoải mái r :D

P/s: nhớ đọc kĩ và làm như hình k là mất công tui viết bài lắm ó >:(, tất cả các mod vũ khí, skin, voice attack hay bất cứ mod j liên quan đến game đều làm như trên, k tạo bất cứ folder nào khác ngoài folder weapon, dù k hiểu lắm nhưng game auto chọn mod từ file đó nên đừng hỏi j thêm he, muốn xoá mod thì xoá cái file đi là oki :D.

• oshing Thành viên

Mình không tải được mod trên steam về ..... ai cao thủ chỉ giúp với, thấy vũ khí đẹp quá mà hok mod được T^T

• Anh Thành viên

làm sao để chơi coop chung với ae nhỉ? Mình vào game mục mutiplayers bấm online game thì connection fail còn Lan thì không vào được luôn ạ? mong các bác giúp đỡ

• mấy Mod mà có dạng kiểu a00_\u83B1\u838E\u7684\u70BC\u91D1\u5DE5\u574A_\u5348\u591C\u5E7D\u9ED1
    (Assets:
    - "Assets/prefabs/a00_\u83B1\u838E\u7684\u70BC\u91D1\u5DE5\u574A_\u5348\u591C\u5E7D\u9ED1/\u83B1\u838E\u9ED1\u76AE\u65E0\u5916\u5957\u6210\u54C1.prefab")

thì xử lý làm sao ạ?

• T nghĩ là game nó update thay đổi cái gì rồi chứ t cài mod đúng như cách trên mãi mà không được. Thề luôn ấy.

• Hà Anh Đức Thành viên bạc

bạn check lại xem cách này có làm được cho bản 1.0 mới nhất ko, chứ mình thấy chỉ có 1 mod với nội dung nôm na là "Hello mấy thg chơi game lậu":v

• Không mod được bạn hướng dẫn ơi. LÀm y hướng dẫn, vào game, mục workshop, local chỉ có 1 file mod sẵn, không thấy những file mod khác đâu

• Hai Thành viên kim cương

@Vũ Nguyễn Trung Kiên mình đã tải về làm thử, mod bt mà ! bạn có thực sự "LÀm y hướng dẫn" không đấy ?

• Ngocem Thành viên

ko thành công

• Admin Quản trị viên

Member VÀNG là phải khác ^^. Cảm ơn bạn. Ai không xem được ảnh vì nhỏ quá thì các bạn click vào hình ảnh nhé

Chatbox