Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Tips chơi frostpunk

05 October 2020

4244

7

được liên kết với bài viết Frostpunk

Con game này khá hay mà ít người chơi nên mình định làm một bài chia sẽ típ chơi game

Mình sẽ chỉ tập chung vào bối cảnh A New Home

1) Trong ngày đầy tiên vào game,đừng xay gì cả mà gửi người ra các stockpile rải trên bản đồ (các bạn sẽ có 80 người (tính cả trẻ con) nên hãy phân bố người như thế này: 2 than, 1 gỗ và 1 sắt

2) vào buổi đêm nếu có người Homeless thì sẽ bị ốm nên trong ngày thứ 2 hãy ưu tiên xây workshop và medical post

3) Buổi sáng ngày thứ 2 sẽ có yêu cầu xây nhà (nếu chưa xây trong ngày 1) chỉ chọn option 1 (xây cho một số người) vì nếu chọn xây cho tất cả thì cũng chỉ tăng số hope giống nhau

4) Trong mục luật Adaptation, hãy kí phần sawdust càng nhanh càng tốt (để có lợi về sau)

5) nếu bạn muốn nhìn thành phố của bạn nhìn đẹp như quảng cáo hãy chia đường như sau 2 tents xây 1 đường bắt đầu từ cái stockpiler ở gần cái generator

6) khi đã xây xong workshop, hãy bắt đầy research beacon càng nhanh còng tốt để lấy scout

7) nên xây nhà 4 lớp vòng quanh cái generator(sau này nâng cấp 4 range)

8) đừng ngu mà dùng coal mine, hãy dùng coal thumper

9) nên research sawmill trước để lấy gỗ, rồi mới đến wall drill, bạn biết vì sao ko?,để cái đám gỗ xung quanh bạn có ích đó

10) khi đã có scout nên đi xuống những nơi ở góc dưới bên trái màn hình

11) đừng ngu mà bỏ con automaton đi, lôi nó về thành phố (khi chơi sẽ rõ)

12) steamhubs > heaters

13)nên xây small resource depot hơn là large resource depot

14) khi mà có bộ luật faith hoặc order, hãy chọn faith vì nó không chạy trên sức người mà chạy trên đồ ăn(ly do chọn sawdust)

15) luôn luôn xây resource depot khi bất kì cái gì full

16) không đủ than? coal thumper luôn là câu trả lời

17) đừng dùng 24 hours shift, nó chả tốt đẹp gì đâu

18) child shelter > child labour (chơi game sẽ hiểu)

19) khi đã có sawdust thì hãy dùng extra ration for the ill

Đó là tất cả những típ mình biết trong A new home 

có gì thiếu mong các bạn bổ sung =))))

HẸN CÁC BẠN TRONG CÁC GAME LẦN SAU!!!!!

• sau khi chơi game này thấy tip bạn đi ngược lại hoàn toàn với diễn biến về sau :))
    4. thin soup thì tốt hơn vì sawdust vào dân bệnh nhiều vl
    6. beacon research sau trong phase 1 cũng được, có sớm nó trigger event sớm hơn chứ chẳng lợi lộc gì
    8. về sau nhiệt độ giảm cực thấp thì coal thumper khóc ròng
    13. lại càng sai, 1 cái large ăn mấy lần cái small depot
    14. order về sau chả phải lo hope, đứa nào bật cho lính đi dẹp loạn luôn
    16. như ý 8
    17. có public house hoặc đi hướng order có patrol sẽ giảm discontent nhanh, cân đối tốt thì farm resource nhanh vl
    18. cái nào cũng như nhau

Xem thêm
    • @Ash Blake em thấy chơi sawdust thì đi với cả extra ration, còn soup gây discontend nên nhọc hơn
      beacon thì đi lấy các tài nguyên nhiều hơn, còn cái coal thumper thì lúc đấy em còn non dại :)))), small depot thì em thấy là nó tốn ít diện tích hơn, chắc là không chơi chế độ khó nên cũng không biết, còn faith thì em thấy khá là hay vì đến bão nhiều faith hơn thì cũng không làm sao cả, còn bác thích chơi order cũng được, mà good end thì cũng chả lấy được những luật hay ho như faith keeper các thứ, còn discontend thì dùng 24h shift mới tăng nhiều, chứ thường thì dùng evening prayer cũng ok mà bác, child shelter sẽ có boost faith lúc new london event, hơn nữa còn tăng efficient của medical post, còn child labour thì có nhiều người làm hơn

Xem thêm
  • được đấy bạn, đang chuẩn bị chinh phục con game này :3 like mạnh

• 24 hours shift biết sử dụng thì rất ngon nha,cân bằng discontent tốt thì cực kì ngon

• @Bui Minh Triet nhưng sẽ làm 1 người chết trong lần dùng đầu tiên
      ko tốt khi thiếu người

• Admin Quản trị viên

Like cho bạn

Chatbox