Trang chủ Thảo Luận - Hỏi Đáp

Tay cầm khi chơi Elden RIng hoạt động nhưng khi chơi không hiện nút tay cầm mà hiện bàn phím

bởi vipman

02 July 2022

2848

3

được liên kết với bài viết ELDEN RING

EM chào admin ạ, em bị gặp 1 hiện tượng bất thường ạ, không phải lỗi chơi game cũng không phải lỗi tay cầm. Em đang dùng tay cầm Xbox one, khi vào game Elden Ring tay cầm vẫn hoạt động nhưng hiển thị nút thì vẫn là bàn phím, Ví dụ: khi em đến gần một người nào đó nói chuyện hoặc pick up đồ thì sẽ phải hiện lên Y hoặc A của Xbox nhưng ở đây nó lại hiện chữ E trên bàn phím. EM có để ý khi vào game thì góc bên phải màn hình phần steam nó lại hiện là gamepad chứ không hiện Xbox One, vậy là do steam chứ không phải do game đúng không ạ.Nếu do steam thì ad có biết cách nào sửa không ạ, tại em thử nhiều cách trên internet mà vẫn không được. EM cảm ơn Admin nhiều ạ

• Câu trả lời được bình chọn
  • SW (Bá) Quản trị viên

trong game: System (option) -> Sound and Display -> Device for On-screen Prompts -> chỉnh sang Gamepad

• vipman Thành viên

@SW (Bá) Tks ad nhiều ạ, để em thử luôn ạ

• vipman Thành viên

@SW (Bá) Em sửa đc rồi ạ, em cảm ơn ad nhiều nhiều ạ, ad cho em hỏi chút, mấy hôm trước em chơi Elden ring mỗi khi em mở session thì không sao, nhưng từ lúc update lên bản mới nhất thì hay bị lỗi Steam failed out ad ạ, không biết có phải do lỗi bản mod của bên Seamless coop không ạ???

Chatbox